Announcement

Collapse
No announcement yet.

XBOX360 กับ PS3 เลือกเครื่องเกมส์ไหนดี ? มีข้อมูลมาให้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เทใจให้กับ PS3 ครับ เก็บตังอยู่ สอยแน่ๆ หึหึ

Comment

รอps3 เครื่องเล็กๆเมื่อps2ก่อนดีกว่า

Comment

ps3 ตอนนี้ยังไม่มีแผ่น ก็อป ถึงมีก็แพง -*-

Xbox เกม สวยๆ เยอะ หน้าเล่น ก็เยอะ ...แต่ไฟแดงก็มี

งืม เล่น Wii ดีกว่า -*- ..จบ คับ

Comment

ผมว่า PS3 รอ god of war อย่างเดียวเลย

ส่ว xbox ยังหาเล่นใน com ได้อยู่ ..

Comment

ต้องรอแผ่นบลูเรย์ ตกซะมากกว่าครับ ps3 ถึงก็อปได้ เป็นแนวทางที่จริงใจต่อผู้ผลิตเกมส์ของโซนี่มาก แต่ไม่เวิคสำหรับ คนจนและประเทศจนๆ

ดีอย่างเกมส์xbox ส่วนใหญ่ลงคอมด้วย(ยกเว้นพวกRPG) แต่ mgs4 เป็นอะไรที่เร้าอารมณ์ ที่สุดแล้วที่ทำให้ต้องการ ps3

Comment

PS3 ครับ ฝึกนิสัยให้ซื้อแผ่นลิขสิทธ์ ทำให้รู้สึกคุณค่าของเกมส์มากขึ้นด้วย

ส่วนถ้าจะเล่นก๊อปก็โหลดบิตแล้วเล่นในคอมเอา

ผมว่าเกมส์ส่วนใหญ่มันก็ลงPC อ่านะ ดูแค่ว่าเอ็กครูซีฟลงเฉพาะเครื่องไหนค่อยเลือกเครื่องนั้นดีกว่า

Comment

ผมซื้อ ps3 มาแล้วแต่เชื่อใหมว่า ผมมีแผ่นเกมส์แค่ 2 แผ่นเท่านั้น หึหึหึ (แต่ละเกมส์ 1800+ 1500+ ไม่ใหวทุกวันนี้นั้งกด PC )

Comment

Originally posted by sneakama View Post
                  PS3 ครับ ฝึกนิสัยให้ซื้อแผ่นลิขสิทธ์ ทำให้รู้สึกคุณค่าของเกมส์มากขึ้นด้วย

ส่วนถ้าจะเล่นก๊อปก็โหลดบิตแล้วเล่นในคอมเอา

ผมว่าเกมส์ส่วนใหญ่มันก็ลงPC อ่านะ ดูแค่ว่าเอ็กครูซีฟลงเฉพาะเครื่องไหนค่อยเลือกเครื่องนั้นดีกว่า
                  เห็นด้วยครับต้องปรับตัวมั้ง Ps3 น่าสนเพราะอยากเล่น final 13ทั้ง2ภาคเลย xbox 360 มีแค่ภาคเดียวแถม eng ด้วยกว่าจะออกก็ช้ากว่า jp นานล่ะ

Comment

Originally posted by sneakama View Post

สุดยอดครับเม้นนี้ + ให้ 1ดอก
                    เกมส์ใน xbox360 มันลง pc เล่นเอาใน pc ก็ได้
                    แต่PS3มันมี Metal gear4 นี่ละ เมพจริงๆ

Comment

........................

Originally posted by phichaiocz View Post
                      เห็นด้วยครับต้องปรับตัวมั้ง Ps3 น่าสนเพราะอยากเล่น final 13ทั้ง2ภาคเลย xbox 360 มีแค่ภาคเดียวแถม eng ด้วยกว่าจะออกก็ช้ากว่า jp นานล่ะ
                      อะนะ บางคนเล่นเกมส์มาตั้งนานร้านใหนขายแผ่นแท้ยังไม่รู้จักเลย แต่แผ่นแท้ ps3 แพงจับใจ

Comment

Originally posted by [aom]club View Post
                        อะนะ บางคนเล่นเกมส์มาตั้งนานร้านใหนขายแผ่นแท้ยังไม่รู้จักเลย แต่แผ่นแท้ ps3 แพงจับใจ
                        ผมมีแผ่นแท้ แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าร้านไหนขายแผ่นแท้ ซื้อแต่มือ 2 อะ

ดีที่ พี่ผมชอบเล่น console ซื้อแผ่นแท้หมดเลย ps2 ps3 xbox360 ก็แท้ psp ก็ไม่เว้น umd แท้ แต่บน PC มาจากบิททั้งเครื่อง

แผ่นแท้ดีนะครับ พอซื้อมาแล้วเราจะรักษามันอย่างดีเลย เก็บได้นานด้วย ไว้รำลึกความหลัง

ถ้านับแผ่นแท้แล้วรวมราคาที่ซื้อมา ไม่อยากจะคิดเลย
                        Last edited by VINCEz; 21 Dec 2008, 20:16:04.

Comment

หนึ่งปัจจัยก่อนซื้อ xbox 360

Report: Xbox 360 Failure Rate Was as High as 68%

http://www.gamedaily.com/articles/news/report-xbox-360-failure-rate-was-as-high-as-68/?biz=1

Comment

มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่า xbox 360 เกมเยอะกว่า

เกมใหม่ๆดีๆ ก็ทำลง มัลติ หมด

เกม exclusive ps3 บางเกมก็มาลง xbox 360 กันหมด -*-

Comment

ไม่เลือกเพราะซื้อทั้ง 2 เครื่อง

Comment

Working...
                                X