Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโปรกรมทำVCDให้หน่อยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโปรกรมทำVCDให้หน่อยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

คือผมใช้เนโรทำไฟล์ .dat .mpg เป็นVCD ปัญหาคือมันจะแปลงไฟล์ใหม่(เอ็นโคด เขียนไงหว่า) ทำให้ไฟล์ไม่ใช่ไฟล์ต้นฉบับ ไฟล์มีปัญหาบ้าง กระตุกบ้าง เสียงไม่ตรงกับภาพบ้าง ทั้งๆที่ไฟล์ต้นฉบับไม่มีปัญหา

ช่วยแนะนำโปรแกรมทำVDC ดีๆหน่อยครับ ที่มันไม่แปลงไฟล์ต้นฉบับ หรือทำแล้วไฟล์ไม่เสียสามารถเปิดกับเครื่องเล่นได้ไม่มีปัญหา

ช่วยหน่อยนะครับ จะเอาไปทำงานส่งอาจารย์

ถ้าต้องการ แปลง File .avi ให้เป็น .dat หรือ .mpg แบบ เล็กๆ ก็ พวก TMPGEnc แบบ ใหญ่ ก็ adobe premier ถ้าจะสร้าง VCD presentation ก็ autoplay menu builder

Comment

VCDภาพยนตร์ครับ

Comment

Working...
      X