Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบทีคับ ด่วนมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบทีคับ ด่วนมากๆ

คือผมไปได้คอมของ lemel มาตัวนึง สเปก ตามนี้คับ

Intel® Core™ 2 Duo Processor E8400 (3.00GHz, 6MB L2 Cache, 1333MHz FSB)

Intel® 945GC Chipset

HDD 250GB SATA II 7200RPM

RAM 2GB DDR2 667 Up to 4 GB

Super Multi SATA Drive 20X with Lightscribe Technology

PCIEX nVidia Geforce8400GS 512MB DDR2 64BIT

Integrated Sound System 6 CH High-Definition Audio CODEC

16 in 1 media reader

Integrated 10/100/1000 Ethernet

Internal modem 56k

Multimedia Keyboard, Optical Mouse , Speaker

Case : ATX Ferrari (Power supply 460Watt)

3 Years Warranty

อยากถามว่า...สเปกตามนี้มันแรงยังอ่ะคับ แล้วถ้าเปี่ยนการ์ดจอเปน 8800GT หรือ 9600GT PSU มันจะไหวมั้ยคับ?

ช่วยตอบหน่อยคับ...

ไม่เคยได้ยินชื่อ PSU ยี่ห้อนี้มาเลยครับ แต่ผมว่าไหวครับ แต่ถ้ามันออกอาการก็รีบเปลี่ยนโดยด่วนเลยก็แล้วกันครับ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอ แหล่มเลย....

Comment

PCIEX nVidia Geforce8400GS 512MB DDR2 64BIT สั้นๆห่วยครับ เปลี่ยนด่วน

Comment

เปลี่ยนทั้งการ์ดทั้งบอร์ด

เพราะบอร์ดในสเปคมันใช้ชิป 945 ต่ำๆถ้าไม่ OC ก็น่าจะชิป P31 / P35

แล้วแรมก็ควรเป็น 800MHz (สเปค 667)

Comment

ขอบคุนคับ^^

Comment

แล้วมันจะไหวมั้ยอ่ะคับ ถ้าใส่ 8800GT กลัว PSU ไม่พอออ

Comment

Originally posted by xNRiVERx View Post
                แล้วมันจะไหวมั้ยอ่ะคับ ถ้าใส่ 8800GT กลัว PSU ไม่พอออ
                ถ้ามีงบเปลี่ยนเลยก็ดีครับ

Comment

ตามภาพครับ 399w (ไม่รวมพัดลม, ไม่ OC)

จริงๆแล้วมัน 319w แต่คิดว่านะจะใช้ PSU เกิน 1 ปีเลยใส่ค่า capacitor aging +25%

คำนวนได้จากที่นี่ครับ http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp

ปล. อยากใช้งานดีๆก็ PSU วัตต์แท้ไปเลยครับ เดี๋ยวนี้ก็ไม่ได้แพงมากมายอะไร

Comment

สรุป ทั้งเครื่อง ใช้ได้แค่ ซีพียูครับ

ส่วนที่เหลือ เอามาให้ผม

Comment

399w กลัว PSU มันวัตไม่แท้อ่ะคับ เวลาที่ PSU มันจ่ายไฟไม่พอ คอมจะมีอาการยังไงอ่ะคับ?

Comment

ดูจากสเปคมันวัตต์ไม่แท้แน่ๆครับ

เวลา PSU จ่ายไฟไม่พอ อย่างเบาๆก็แค่รีสตารท์ หนักๆก็อุปกรณ์บางตัวเจ้ง

Comment

ง่ะ -..-

Comment

เห็นการ์ดจอเเล้วอยากจะบ้า 8400GS 555

Comment

> บอร์ด : EP31-DS3L

> การ์ด : 8800GT 1GB มือหนึ่ง // HD 4850 512MB มือสอง (ราคาเท่ากัน)

> PSU : iCute 750w // CoolMaster RealPower 550w (ราคาเท่ากัน)

ปล. PSU iCute 650w ของหมด (2,350)

Comment

Working...
                              X