overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: AJ เสียงดีกว่า NHT

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

Default AJ เสียงดีกว่า NHT

ที่ Homepro ตอนช่วงด้อมๆมองหาลำโพงหลายๆครั้งผมเข้าไปดู NHT ที่สาขาฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต พนักงานคุยดีให้คำแนะนำต้อนรับดี

แต่พอเมื่อวานไปแถวๆ พุทมณฑลสาย4 เส้นเพชรเกษม เห็นHomepro เลยแวะซะหน่อย ผมเดินเข้าไปแถวเครื่องเสียงมองหาลำโพง NHT ไม่เจอผมเลยสอบถามว่าพวกลำโพง NHT ตั้งอยู่ตรงไหนครับ พนักงานทำหน้างงบอกว่าไม่รู้จัก แถมแนะนำผมว่าเล่นเป็นพวกยี่ห้อไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ แล้วก็ชี้มือไปทางชุดลำโพงชุดหนึ่งพร้อมกับพูดว่า "AJ มียี่ห้อเสียงดีกว่าเยอะครับ" เท่านั้นแหละผมหันมองหน้ากับแฟนแล้วกลับหลังเดินออกมาเลย

เดินกลับมาที่รถด้วยความมึนงง ได้ความรู้ใหม่จากพนักงานขายเครื่องเสียงมา ก็ว่าลองฟังมาหลายยี่ห้อแล้วนะ สงสัยว่าเราพลาด brand ดังขนาดนี้ไปได้ยังไง -_-"

OverclockZone Member leoriohunter's Avatar

ก็ไม่แน่นะ

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

^^

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

โทษพนักงานที่ไม่ได้รับการอบรมที่ดีพอ
    หรือโทษหัวหน้างาน
    เพราะเคยมีเพื่อนทำงานที่โฮมโปร เขาจะทำการอบรม และวัดความรู้เทคโนโลยีใหม่ทุกเดือนนะ (ต้องทดสอบและตอบแบบทดสอบให้ผ่านทุกข้อด้วย)
    แต่สาขาที่บอกมา และปัจจุบันจะมีมาตรฐานเท่าเดิมหรือเปล่านะ ไม่แน่ใจแล้ว

OverclockZone Member hack3rb43's Avatar

ผมชอบนะเสียง NHT ฟังเพลงมันดี

OverclockZone Member

เห็นกระทู้แล้วตกใจ คิดว่าไปฟัง aj เทียบ nht มาแล้ว aj เสียงดีกว่า
    ที่แท้เป็นแบบนี้เอง หุหุ

^^"

OverclockZone Member jekk's Avatar

ซะงั้น

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

ก็อย่างนี้แหล่ะครับ พนักงานบางคน

"พนักงานขาย" คือขายลูกเดียวไม่ต้องรู้เรื่องอะไรหรอก ถามลึกๆหน่อยก็ถามต่อๆกันแทบจะทั้งร้านแล้วหันมาบอกว่าไม่ทราบค่ะ - -" เจอบ่อย

OverclockZone Member หอมหน่อย's Avatar
    ใต้สะพานแขวนพระรามเก้า

ไอ้แบบนี้มันเป็นเรื่องปกติของเซลล์ครับอย่าไปคิดมาก หุ!ๆ ผมเจอประจำ(ภรรยาผมล่ะเกลียดมากเซลล์พวกนี้ แต่ผมเฉยๆ)

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

5555+

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

จะบอกว่า มันก็ไม่แน่เสมอไปนะครับ ลำโพงฝรั่ง เจอกับ ลำโพงจีน บางที driver มันตัวเดียวกันด้วยซ้ำไป (made in china เหมือนกัน)

ฉนั้น เริ่มมองเห็นพลังของการ copy & develop แล้วหรือยังครับ

OverclockZone Member TON's Avatar

ช่างกล้าพูดนะ

OverclockZone Member heatie's Avatar

ไม่ต้องอะไร พันทิพย์ ในร้านเทพ ๆ น่ะ เด็กร้านล่ะจอมมั่วเลย

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

Quote Originally Posted by heatie View Post
    ไม่ต้องอะไร พันทิพย์ ในร้านเทพ ๆ น่ะ เด็กร้านล่ะจอมมั่วเลย
    เราทำได้ครับ เดินออก ซื้อร้านอื่นโลด

OverclockZone Member SuperToMMo's Avatar

เมื่อวานไปซื้อของมา พนักงานเดินมาถามว่า มีอะไรให้ช่วยไหมคะ เลยถามคำถามไปหนึ่งคำถาม พนักงานทำหน้าเลิ่กลั่ก แล้วตอบว่ารอสักครู่นะคะ แล้วเดินไปตามคนอื่นมา

เดินดูไปดูมา แล้วถามพนักงานอีกคนว่า ไอ้ harddisk ตัว 1 TB นี่มันเท่าไรครับ

พนักงานตอบว่า 1000 GB ค่ะ

????
    ก็เลยแซวเค้าว่าจริงๆแล้วมันน่าจะเป็น 1024 GB นะ และบอกต่อว่าผมหมายถึงราคาครับ
    (น้องเค้าก็ยิ้มบอกว่าที่ตอบอย่างนั้นเพราะว่ามีคนไม่รู้จริงๆครับ อันนี้ไม่ได้มั่ว แต่ต่างคนต่างมัวครับ)
    Last edited by SuperToMMo; 17 Dec 2008 at 18:36:55.

Banned

ผมเคยเจอ
    พนักงาน: สอบถามได้ครับ
    ผมเงียบ
    พนักงาน:พี่ไม่ถามพี่จะรู้มั้ย
    ผม : ตัวนี้เป็น penryn หรือเปล่า
    พนักงาน:งง เอ๋อ หยิบโบชัวร์ พูดไรก็ไม่รู้

555+ ถ้าโง่กว่าผมไม่มาซื้อหรอก

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

Quote Originally Posted by SuperToMMo View Post
    เมื่อวานไปซื้อของมา พนักงานเดินมาถามว่า มีอะไรให้ช่วยไหมคะ เลยถามคำถามไปหนึ่งคำถาม พนักงานทำหน้าเลิ่กลั่ก แล้วตอบว่ารอสักครู่นะคะ แล้วเดินไปตามคนอื่นมา

เดินดูไปดูมา แล้วถามพนักงานอีกคนว่า ไอ้ harddisk ตัว 1 TB นี่มันเท่าไรครับ

พนักงานตอบว่า 1000 GB ค่ะ

????
    ก็เลยแซวเค้าว่าจริงๆแล้วมันน่าจะเป็น 1024 GB นะ และบอกต่อว่าผมหมายถึงราคาครับ
    (น้องเค้าก็ยิ้มบอกว่าที่ตอบอย่างนั้นเพราะว่ามีคนไม่รู้จริงๆครับ อันนี้ไม่ได้มั่ว แต่ต่างคนต่างมัวครับ)
    โดยความเป็นจริงแล้ว 1GB = 1024MB , 1TB = 1024GB
    แต่ในการผลิตฮาร์ดดิส จะใช้ 1GB = 1000MB , 1TB = 1000GB ครับ
    ฮาร์ดดิสบางลูกจะมีเขียนกำกับไว้เลย แต่บางลูกก็ไม่มี

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by soniqer View Post
    ผมเคยเจอ
    พนักงาน: สอบถามได้ครับ
    ผมเงียบ
    พนักงาน:พี่ไม่ถามพี่จะรู้มั้ย
    ผม : ตัวนี้เป็น penryn หรือเปล่า
    พนักงาน:งง เอ๋อ หยิบโบชัวร์ พูดไรก็ไม่รู้

555+ ถ้าโง่กว่าผมไม่มาซื้อหรอก
    ชอบ ๆ ๆ

OverclockZone Member

Talking

เห็นหัวข้อกระทู้...ว่าจะไม่เข้ามาดูแล้ว..คิดว่าเจอกระทู้ปั่นกระแสอะไรบางอย่าง..กดผ่านหลายรอบ
    อดไม่ได้จะเข้ามาดู.....ฮาแตกเลยครับพี่น้อง

OverclockZone Member yoshiki's Avatar

เอ่อ กำครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks