Announcement

Collapse
No announcement yet.

AJ เสียงดีกว่า NHT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AJ เสียงดีกว่า NHT

ที่ Homepro ตอนช่วงด้อมๆมองหาลำโพงหลายๆครั้งผมเข้าไปดู NHT ที่สาขาฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต พนักงานคุยดีให้คำแนะนำต้อนรับดี

แต่พอเมื่อวานไปแถวๆ พุทมณฑลสาย4 เส้นเพชรเกษม เห็นHomepro เลยแวะซะหน่อย ผมเดินเข้าไปแถวเครื่องเสียงมองหาลำโพง NHT ไม่เจอผมเลยสอบถามว่าพวกลำโพง NHT ตั้งอยู่ตรงไหนครับ พนักงานทำหน้างงบอกว่าไม่รู้จัก แถมแนะนำผมว่าเล่นเป็นพวกยี่ห้อไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ แล้วก็ชี้มือไปทางชุดลำโพงชุดหนึ่งพร้อมกับพูดว่า "AJ มียี่ห้อเสียงดีกว่าเยอะครับ" เท่านั้นแหละผมหันมองหน้ากับแฟนแล้วกลับหลังเดินออกมาเลย

เดินกลับมาที่รถด้วยความมึนงง ได้ความรู้ใหม่จากพนักงานขายเครื่องเสียงมา ก็ว่าลองฟังมาหลายยี่ห้อแล้วนะ สงสัยว่าเราพลาด brand ดังขนาดนี้ไปได้ยังไง -_-"

ก็ไม่แน่นะ

Comment

^^

Comment

โทษพนักงานที่ไม่ได้รับการอบรมที่ดีพอ
        หรือโทษหัวหน้างาน
        เพราะเคยมีเพื่อนทำงานที่โฮมโปร เขาจะทำการอบรม และวัดความรู้เทคโนโลยีใหม่ทุกเดือนนะ (ต้องทดสอบและตอบแบบทดสอบให้ผ่านทุกข้อด้วย)
        แต่สาขาที่บอกมา และปัจจุบันจะมีมาตรฐานเท่าเดิมหรือเปล่านะ ไม่แน่ใจแล้ว

Comment

ผมชอบนะเสียง NHT ฟังเพลงมันดี

Comment

เห็นกระทู้แล้วตกใจ คิดว่าไปฟัง aj เทียบ nht มาแล้ว aj เสียงดีกว่า
            ที่แท้เป็นแบบนี้เอง หุหุ

^^"

Comment

ซะงั้น

Comment

ก็อย่างนี้แหล่ะครับ พนักงานบางคน

"พนักงานขาย" คือขายลูกเดียวไม่ต้องรู้เรื่องอะไรหรอก ถามลึกๆหน่อยก็ถามต่อๆกันแทบจะทั้งร้านแล้วหันมาบอกว่าไม่ทราบค่ะ - -" เจอบ่อย

Comment

ไอ้แบบนี้มันเป็นเรื่องปกติของเซลล์ครับอย่าไปคิดมาก หุ!ๆ ผมเจอประจำ(ภรรยาผมล่ะเกลียดมากเซลล์พวกนี้ แต่ผมเฉยๆ)

Comment

5555+

Comment

จะบอกว่า มันก็ไม่แน่เสมอไปนะครับ ลำโพงฝรั่ง เจอกับ ลำโพงจีน บางที driver มันตัวเดียวกันด้วยซ้ำไป (made in china เหมือนกัน)

ฉนั้น เริ่มมองเห็นพลังของการ copy & develop แล้วหรือยังครับ

Comment

ช่างกล้าพูดนะ

Comment

ไม่ต้องอะไร พันทิพย์ ในร้านเทพ ๆ น่ะ เด็กร้านล่ะจอมมั่วเลย

Comment

Originally posted by heatie View Post
                            ไม่ต้องอะไร พันทิพย์ ในร้านเทพ ๆ น่ะ เด็กร้านล่ะจอมมั่วเลย
                            เราทำได้ครับ เดินออก ซื้อร้านอื่นโลด

Comment

เมื่อวานไปซื้อของมา พนักงานเดินมาถามว่า มีอะไรให้ช่วยไหมคะ เลยถามคำถามไปหนึ่งคำถาม พนักงานทำหน้าเลิ่กลั่ก แล้วตอบว่ารอสักครู่นะคะ แล้วเดินไปตามคนอื่นมา

เดินดูไปดูมา แล้วถามพนักงานอีกคนว่า ไอ้ harddisk ตัว 1 TB นี่มันเท่าไรครับ

พนักงานตอบว่า 1000 GB ค่ะ

????
                              ก็เลยแซวเค้าว่าจริงๆแล้วมันน่าจะเป็น 1024 GB นะ และบอกต่อว่าผมหมายถึงราคาครับ
                              (น้องเค้าก็ยิ้มบอกว่าที่ตอบอย่างนั้นเพราะว่ามีคนไม่รู้จริงๆครับ อันนี้ไม่ได้มั่ว แต่ต่างคนต่างมัวครับ)
                              Last edited by SuperToMMo; 17 Dec 2008, 18:36:55.

Comment

Working...
                              X