Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับเรื่องลงwindow

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับเรื่องลงwindow

ผมไม่มีแผ่น window มีแต่ HDD ตัวนึงที่มี window อยู่ ผมมี HDD อีกลูก ต่อเป็น slave อยู่มีแต่ข้อมูล จะสามารถลง window ใน HDD อีกลูกนึงได้ปะครับ แล้วต้องทำยังไง ขอบคุณครับล่วงหน้า

ghost ครับผม

Comment

ถ้าอีกลูกที่ต้องการลงอยู่ มีข้อมูลก็ต้องแบ่ง partition สำหรับลง windows ก่อนล่ะครับ
      จะได้ไม่มีผลต่อ ข้อมูลก่อนหน้า

โปรแกรมที่ใช้ก็ Partition magic ลองไปหาดูใน Google ครับ

Comment

อืมม์.....น่าจะได้นะครับ
        ทำโดยใช้แผ่น boot จาก flopply disc[พวก win 98]
        จากนั้น run program smart drive[มีอยู่ใน win 98] เพื่อ copy file i386
        พอเสร็จก็ run setup ต่อ
        เคยทำอยู่ครับ .....แต่นานมากแล้ว....สมัย win xp ออกใหม่ๆ
        คุ้นๆ ว่าทำแบบนี้
        ไม่งั้นก็ ใช้ hiren แล้ว copy windows เพื่อไป write เครื่องอื่นก็ได้นี่ครับ
        Last edited by mengchanchai; 16 Dec 2008, 12:23:31.

Comment

ลองหาข้อมูลใน Google ตามที่แนะนำมา คือแบ่ง Partition ด้วย Partition magic ให้ได้ partition ว่างๆก่อน แล้วจึง Ghost ข้อมูลจาก HDD ที่มี window ด้วย Norton Ghost นะครับ ตอนนี้ได้ทั้ง 2 โปรแกรมมาแล้ว กำลังศึกษาอยู่ เห็นว่าถ้าทำมั่วๆข้อมูลหายหมด ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

Comment

ผมใช้วิธีนี้ง่ายดีครับ เอาhddไปเสียบเครื่องเพื่อนเเล้วไรด์ออกมา
            ปล.ไม่ได้กวนนะจ๊ะ

Comment

Working...
            X