Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับ W ของcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับ W ของcpu

เห็นรุ่นเดียวกัน Phenom 9550 89W กับ 95W ราคาต่างกัน 200 ต่างกันตรงไหนคับ
    ราคา89W/5650
    95W/5450

คือถ้ากินไฟน้อยก็ประหยัดไปกว่า ร้อนน้อยกว่า ผมเข้าใจถูกไหมคับ

เเล้วไอ้ที่น้อยกว่าถ้าตีเป็นค่าไฟนี่จะต่างกันเยอะไหมคับ เปิดเล่นวันล่ะ 10 ชมได้คับ

ค่าไฟนี่ แทบไม่รู้สึกว่าแตกต่าง

Comment

สงสัยพอกัน แล้วไฟต่างกันมันจะทำให้ใส่บอร์ดไม่ได้หรือเปล่า ? เพราะอย่างเช่น มันเขียนรับรอง Phenom9500 95w

แต่ไม่มี 89w แต่ก้ใส่ได้เหมือนกัน ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า ?

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
        สงสัยพอกัน แล้วไฟต่างกันมันจะทำให้ใส่บอร์ดไม่ได้หรือเปล่า ? เพราะอย่างเช่น มันเขียนรับรอง Phenom9500 95w

แต่ไม่มี 89w แต่ก้ใส่ได้เหมือนกัน ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า ?
        ผมว่าไฟน้อยกว่าคงไม่มีปัญหา

เห็น asus แปะบอร์ดไว้ ตั้ง 140w

Comment

W.ถ้าไม่เกินความสามารถในการจ่ายของ MB ใส่ได้ครับ จะน้อยเท่าไรก็จ่ายได้ แต่อย่ามากกว่า

Comment

อะ 9550 มี 89W. ด้วยหรอ..เห็นแต่ 95W.

http://products.amd.com/en-us/DesktopCPUResult.aspx

Comment

9550 ไม่มี 89W น่ะคับ

Comment

ถ้ามี 89 w ก็หมายความว่าเป็นเทคนิการออกแบบใหม่ ทำให้ Loss น้อยลง = ร้อนน้อยลงครับ

Comment

Working...
                X