Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ ASUS A8jp Boot ค้างหน้า ASUS logo ไม่ไปไหนเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ ASUS A8jp Boot ค้างหน้า ASUS logo ไม่ไปไหนเลย

ค้างอยู่อย่างนั้น สักครู่ก็รีใหม่ กดเข้าไบออสได้ครับ แต่ก็จะไปค้างตรงี่เช็คฮาร์ดแวร์คับ แร้วก็ รีเครื่องเหมือนเดิม ถอดแบต ออกทิ้งไว้ก็ไม่หาย (มันเคยหาย) มีวิธีไหนอีกไหมคับ ไม่มีจะได้ส่ง 0 แต่ก็ลำบากมาก อยู่ระยองอ่ะคับ

ลองถอด HDD ออกครับ ถ้าไม่หาย ลองดูที่แรม ถ้าเพิ่มแรมลองเอาตัวที่เพิ่มออกครับ ไม่ได้อีก ส่งศูนย์โลด Value ระยอง

Comment

ระยองมีศูนย์Asusครับอยู่แถวธนาคารกรุงไทยสาขาท่าประดู่ ไม่ชัวร์

Comment

Working...
      X