Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อไฟจอ ที่ PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อไฟจอ ที่ PSU

มันจะทำให้ PSU ทำงานหนักขึ้นไหมครับ หรือว่าไฟที่ออกมา เป็นไฟตรงเหมือนเสียบ จากปลั๊กบ้านเลย

คือสงสัยว่าใช้ไปนานๆ มันจะมีผลอะไรต่อ PSU หรือ ระบบไฟของเครื่องหรือเปล่าครับ...

กำ.....จาไปต่อทำไม....

Comment

ก็มีของงรุ่นน้องต่ออยู่หงะ แล้วทีนี้ เครื่องมีปัญหา สายไฟจอที่ให้มาก็เป็นแบบเต้าไปเสียบที่ PSU

Comment

ดันนหน่อย ใครใช้อยู่บ้างครับ

Comment

เปลี่ยนสายจากหัวเต้าแบบนั้นเป็นแบบ ธรรมดาสิครับ ผมเคยเปลี่ยน....เสียบกับรางไฟบ้านน่าจะดีกว่าผ่านPSU

Comment

ตอนนี้ผมก็เปลี่ยนเป็นสายแบบแยกให้แล้วครับ แต่แอบสงสัย

Comment

ไม่เกี่ยวครับ ลองแกะดูสิไฟมันจะส่งตรงไปที่จอเลย เป็นแบบขนาน
              ไม่ได้เกี่ยวข้องกับตัววงจรใน PSU เลย

Comment

อ๋อขอบคุณครับ งั้นต้องลองแกะ แล้วจะเอาภาพมาให้ชมกันครับ ขอไปหา psu เสียๆก่อน

Comment

ต่อขนานจริงด้วย แกะมาหลายทีไม่ได้สังเกตุ^^"

Comment

โอ้ว ผมก็เพิ่งรู้ ก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับว่าชอบพูดกันว่าไฟไม่พอ
                    สมัยก่อนต่อพ่วงจอตู้ยังเล่นได้หน้าตาเฉยทั้งๆที่น่าจะกินไฟมากกว่าการ์ดจอสมัยนี้ซะอีก

ขอบคุณครับอาจารย์

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                      ไม่เกี่ยวครับ ลองแกะดูสิไฟมันจะส่งตรงไปที่จอเลย เป็นแบบขนาน
                      ไม่ได้เกี่ยวข้องกับตัววงจรใน PSU เลย
                      ตามนี้เลยครับ มันแค่เชื่อมสายไฟ เพื่อให้จอเสียบอีกที ไม่ได้ไปยุ่งกับ PSU ครับ

Comment

PSU บางตัวให้ตัวกรองไฟสำหรับต่อไฟหน้าจอด้วนนะ

Comment

เป็นผม ไม่แนะนำให้เสียบครับ
                          คอมใครไม่มี UPS อาจทำให้เมนบอร์ดท่านพังได้ ขณะเปิดจอ

บ้านผมเปลี่ยน PSU มา 3 อันแล้วครับ เพราะเสียบสายไฟจอที่ PSU นี่แหละ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Originally posted by namkem View Post
                              โอ้ว ผมก็เพิ่งรู้ ก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับว่าชอบพูดกันว่าไฟไม่พอ
                              สมัยก่อนต่อพ่วงจอตู้ยังเล่นได้หน้าตาเฉยทั้งๆที่น่าจะกินไฟมากกว่าการ์ดจอสมัยนี้ซะอีก

ขอบคุณครับอาจารย์

ไฟฟ้า psu หรือ ups ครับ

ถ้า psu ไม่เกี่ยวกัน มันต่อตรงเลย ถ้า ups ไม่แน่

Comment

Working...
                              X