Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง CPU ที่เหมาะกับการตัดต่อ VDO แปลงไฟล์หนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง CPU ที่เหมาะกับการตัดต่อ VDO แปลงไฟล์หนัง

ถ้าเน้นในด้านนี้เป็นหลักควรใช้ CPU ของ Intel หรือ AMD ดีครับ

intel 4 หัวครับ งานนี้ต้องยกให้เขาหละ

Comment

ตามนั้น 4 หัว cache L2 เยอะ

Q9550 ก็ดี L2 - 12MB

Comment

intel 4 หัว ครับ ตอนนี้
        งบน้อยหน้อยก็มองหา Q6600
        อดทนเก็บตังเพิ่มอีกหน่อย ก็เอา Q9550 เลยครับ คุ้มมากๆ ครับ
        หาซื้อมือ 2 เอาก็ช่วยประหยัดไปอีกพอสมควรครับ : )

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่ว่า Q9550 ราคาเอาเรื่องครับ ตอนนี้มองๆ Q8200 ไว้อยู่ครับ

Comment

Q6600 overclock รีบซื้อก่อน ถ้าเลิกผลิตแล้ว คงต้องจำใจซื้อ Q8200

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              Q6600 overclock รีบซื้อก่อน ถ้าเลิกผลิตแล้ว คงต้องจำใจซื้อ Q8200
              ยังไงเหรอครับ ที่ว่า OC

Comment

Working...
              X