Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนดันหน่อยครับ Cpuamd 4000+2core มี Cpu-z ให้ดู..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนดันหน่อยครับ Cpuamd 4000+2core มี Cpu-z ให้ดู..

สอนดันหน่อยครับ Cpuamd 4000+2core มี Cpu-z ให้ดู..
    รูปตามนี้นะครับ คาดว่าผมจะดันได้ที่เท่าไรครับ แล้วปรับอะไรบ้างครับ
    ปกติ 2.0@ตอนนี้ 2.3

mainboard Nf6g-Vsta

Ram 2048 bus 667

ของผมลด HT เหลือ 800 ปรับค่าข้างล่าง ที่ปรับ บัส ปิดให้หมด อัดได้ 270x10.5 โดยที่ไม่ต้องไปยุ่งไรกะแรมเลยครับ แต่ถ้าทดแรม 5 5 5 15 2T ไฟ 1.9V ก็ได้ตามลายเซ็นครับ

Comment

G1 ยังอีกไกลครับ

Comment

คุณ Agger อธิบายให้หน่อยครับ HT link กับ bus ปรับตรงใหนหรอครับ ในตรงที่ปรับเขียนว่าไงบ้างครับ

Comment

พอกดF2 เข้าไบออสปุ๊บก็กดขวาทีนึงแร้วกดลงล่างทีนึงก็จะเห็นHT Linkคับ

ตัวนี้ไปได้ไกลพอสมควรนะคับถ้าใส่แรมแถวเดียวนี่ผมเคยพาไปถึง3มาแระ

Comment

55

Comment

ต่อเลยครับ ไปได้อีก

ดูจากลายเซ็นผมเป็นตัวอย่างก็ได้

กริ๊กๆ

Comment

ถ้าดันไม่เข้า ให้ใช้....อิอิอิ 55555

Comment

Working...
                X