Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า psu ไม่พอ เกี่ยวกันมั๊ยที่จะทำให้ วินโดวค้าง แต่เข้าวินโดว์ได้นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า psu ไม่พอ เกี่ยวกันมั๊ยที่จะทำให้ วินโดวค้าง แต่เข้าวินโดว์ได้นะครับ

ถ้า psu ไม่พอ เกี่ยวกันมั๊ยที่จะทำให้ วินโดวค้าง แต่เข้าวินโดว์ได้นะครับ

คือเข้ามาแล้ว ชอบค้างครับ

จะกดเปิดไรก็ไม่ได้ครับ

แบบบางทีที่ต้องรอโหลด เอ็มอะไรแบบนี้ให้เสร็จก่อนใช่ปะครับ

แต่นี่บางที่เอ็มก็ยังไม่ขึ้นแล้วก็ค้าง

แต่บางครั้งก็เล่นได้ตามปกติ นะครับ

เกี่ยวกับ psu ปะครับ

อาจจะเป็นที่ แรมก็ได้นะ

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกับ พาวเวอร์

Comment

ถ้าไฟไม่พอมันจะดับ หรือรีสตาร์ทนะครับ

Comment

เป็นไปได้ครับ ของผมก็เคยค้าง เข้ามาหน้าวินโด้แล้วค้างนิ่งเลย พอลองเปลี่ยน psu แล้วหายเลยถึงรู้ว่าไฟไม่พอ
          ตอนนั้นเปลี่ยนการ์ดจอมาพอดี

Comment

ลงวินใหม่ครับ

Comment

แล้วอาการที่ว่านี่มันเกี่ยวกับการ oc บ้างหรือปล่าวครับ

Comment

เป็นไปได้ครับ ลองเช็คไฟดูก่อน ว่าจ่ายมาถูกต้องหรือไม่

Comment

เย้ ลงวินใหม่เสร็จแล้วหายแล้วครับ

เหอะๆๆ

แต่ปัญหาใหม่คือ เหมือน เมนบอร์ดมันไม่จำค่า ที่เรา oc อะครับ GA EP45 UD3R

เข้ามาในวินโดว์ เช็ค cpu z มันเป็นค่า original อะครับ แต่ คือผม oc แล้วเซฟในใบออสแล้วนะครับ

แล้วก่อนหน้าที่ผมจะลงวินโดว์ใหม่นะ
                  ค่าที่ผม oc ไว้เดิม ก่อนหน้านั้น oc แล้วใช้ได้ปกติ ประมาณ เกือบอาทิตย์แล้วครับ
                  แต่วันนี้อยู่ๆค่าที่ oc ไว้ ก็หายไปเป็นค่า original ของ cpu อะครับ
                  แล้วมันก็วินโดว์ค้างๆ จนผมต้องลงวินใหม่เนี่ย

พอทราบมั๊ยว่าเป็นที่ไรอะครับ แต่นี่ลงวินใหม่หายค้างแล้ว แต่ มันไม่จำค่า ที่ oc ซิเนี่ยครับ ทำไงดี

Comment

แฟรชใบออสครับ

Comment

แล้วเวลาเปิดเครื่องทีไรเนี่ยครับ

ระหว่างที่กำลังบู้ตเข้าเดสท๊อป

มันต้องมี หน้าต่าง temp2.exe ขึ้นมาทุกทีเลยครบ

แต่ปิดไปมันก็ไม่ออกอาการอะไร

แต่รำคานที่มันขึ้นมาทุกครั้งที่เปิดเครื่องครับ

มันคือไวรัสหรือปล่าว

เอามันออกยังไง

Comment

Working...
                      X