Announcement

Collapse
No announcement yet.

ALiveNF5-VSTA ของผมใส่9800gx2 จะเวิรคไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ALiveNF5-VSTA ของผมใส่9800gx2 จะเวิรคไหม

พอดีว่าไปจะไปสอย 9800gx2 มาอัพเกรด คอมตัวเอง

ผมมี CPU Athlon x2 5000+
    MB ALiveNF5-VSTA
    VGA 8800GTS 328MB G80
    ram DDr2 2G Bus800
    psu Enermax 460watt

ถามเลยนะครับ
    ถ้าผมจะเปลี่ยนเป้น 9800gx2

1 . ต้องเปลี่ยนเมนบอรดไหม MB ALiveNF5-VSTA ของผมใช้ใด้ไหม รีดพลัง9800gx2 ใด้เป่า หรือต้องเปลี่ยน แล้วเปลี่ยนเป็นไร ดีครับ
    (เห็นมีคนบอกpcie 16X ของรุ่นนี้เป็นเวอรชั่น1 แต่การดรองรับเวอรชั่น2)

2. psu คงต้องเปลี่ยน ใช้ Icute 750 watt คุณภาพดีพอไหมครับ

3. cpu ผมรีด พลังมันออกมาไหว ไหม ใอ้9800gx2 นี่

4. 9800gx2 เป็นรุ่นเคลียรแลนซของฮารดแวรเฮ้าสน์นะครับ แต่ คนขาย เค้าบอกประกัน3 ปี
    อยากรู้ว่าเราจะเช็คประกันไงครับ ว่าสามปีจริง ถ้า3ปีจริงแล้วเสียเกิดเอาไปเครมจะมีของ ใหม่ให้ เครมไหม หรือจะเปลี่ยนเป็นรุ่นไหนให้(รุ่นนี้มีปัญหาอะไรไหมครับ พนักงานฮารแวรเฮ้าเค้าซื้อมาแล้ว จะขายอะครับ เค้าบอก ขี้เกียจหา psu กลัวเรื่องประกันมากมาย)

5 เชิญท่าน วิจารณ คอมผมเต็มที่เลยครับ ว่าอะไร ดี ไม่ดี (แต่ขอให้ตอบ4 ข้อ ด้านบนก่อน ครับ)

ใส่นะใส่ได้ครับ แต่ psu น่ามีลุ้นนะ

ผมว่าเวลาเสีย คงได้รุ่นอื่น

ประกันก็ดูตรง วอย ว่าหมดปีไหน

Comment

ไม่น่าจะไหวนะครับ ^^ :> ผมแค่พูดให้ฟังเฉยๆเหอๆ - - Enermax 460w ลุ้นแน่ๆครับ
      VGA เปลี่ยนไปผมว่าไม่คุ้มเท่าไรน้า ^^

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
        ไม่น่าจะไหวนะครับ ^^ :> ผมแค่พูดให้ฟังเฉยๆเหอๆ - - Enermax 460w ลุ้นแน่ๆครับ
        VGA เปลี่ยนไปผมว่าไม่คุ้มเท่าไรน้า ^^
        ง่าผมว่าจะไปถอย icute 750watt มาใส่แน่นอน ครับ ที่ถามคือ icute นี่มันดีไหม

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ใส่นะใส่ได้ครับ แต่ psu น่ามีลุ้นนะ

ผมว่าเวลาเสีย คงได้รุ่นอื่น

ประกันก็ดูตรง วอย ว่าหมดปีไหน
          เห็นมีบางท่านบอกใด้ วอย 3ปี มาแต่พอไปศุนย์จริงๆๆ มันประกัน เดือนเดียว *0* กลัว ตกเป้นหมูในอวย อะครับ

Comment

รุ่นที่ประกันเดือนเดียวมันหมดไปแล้วมะช่ายหรือ Icute ประสิทธิภาพใช้ได้ครับ ^^ แต่ผมก้ใช้พวก Asus,Enermax , coolermaster พวกนี้อยุ่ดี

Comment

Originally posted by nomad View Post
              เห็นมีบางท่านบอกใด้ วอย 3ปี มาแต่พอไปศุนย์จริงๆๆ มันประกัน เดือนเดียว *0* กลัว ตกเป้นหมูในอวย อะครับ
              มีงี้ด้วย แต่โดยมากที่ไปซื้อเคลียแล้นจาก hwh จะตัดประกันนะครับ

เคยไปถามแรม 512/533 ราคา 100 บาท แต่ไม่มีประกัน

Comment

ก็ขายแบบตัดประกันเลยถูกได้มั้ง

Comment

PSUไม่แน่จายนะ Icute 650W ก็พอแว้วคับ

Comment

Enermax 460w ไหวได้ไม่นานหรอก แต่บอร์ดไม่มีปัญหาครับจะบอร์ดใหนก็ไม่ต่างกันนักหรอกห่วงที่ X2 5000+ จะดีกว่าครับ 9800Gx2 ถ้าเสียตอนมีของก็เฮงไปครับ ตอนไม่มีของมีแววโดนลดสเปคง่ะ

Comment

กำไหงมาอยู่ที่หัวข้อpsu หว่า psu จะแปลงร่างเป็นicute 750 watt

ที่ห่วง ห่วง MB กะ PU มากกว่า กลัวว่า จะคอขวด รีดพลังการด จอ ไม่ ออก

Comment

เมนบอร์ดไม่ได้ คอขวดหรอก
                        ถ้ามันใส่ได้เปิดติดเป็นใช้ได้
                        คอขวด คือ CPU + VGA + RAM ว่าสมดุลกันรึปาว
                        PSU กำลังพอระบบใหม
                        ดูๆ แล้ว CPU ขับ VGA ไม่น่าจะรอด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          เมนบอร์ดไม่ได้ คอขวดหรอก
                          ถ้ามันใส่ได้เปิดติดเป็นใช้ได้
                          คอขวด คือ CPU + VGA + RAM ว่าสมดุลกันรึปาว
                          PSU กำลังพอระบบใหม
                          ดูๆ แล้ว CPU ขับ VGA ไม่น่าจะรอด
                          แล้วท่าน แนะนำตัวไหน ใด้บ้างอะครับ cpuกะเมนบอรด นี่ เอาไม่เกิน 8000

เด๊วถอยชุดนี้มา ใช้แก้เครียดไปก่อน เม้มเงิน ภรรยา ใด้เมื่อไหร่ จะ ไปถอย ซีพียู กะเมน บอรด

เอ หรือว่า ทนใช้เดิมๆๆ ดีกว่า สงสัยเพื่อการดจอตัวเดียว จะพาผมหายไปทั้งเครื่อง เหลือแต่ฮารดดิสก์ละมั้ง

Comment

Working...
                          X