Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCS+ ถามหน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCS+ ถามหน่อยจ้า

คือว่าผมสนใจ 4850 กับ 4870 อยู่อ่ะคับ แต่บังเอิญว่าสืบๆมาแร้วเค้าบอกกันว่าร้อนหรือเสียงดังต้อง

เปลี่ยนซิ้งหรือไรเนี๊ย จะถามว่าถ้าเราเปลี่ยนซิ้งประกันสินค้านี่หมดรึป่าวคับให้ที่ร้านเค้าเปลี่ยนให้เลยได้รึ

เปล่าคับ แบบว่าชอบประกันของCom7 อ่ะคับเอิ๊กๆ

บางตัวก็ใส่ sink แต่งมาแล้วนิครับ

ใส่ sink ใหม่ไม่หมดประกัน แต่เวลาไปเคลม ต้องใส่ sink เดิม

Comment

ดีป่าวคับยี่ห้อนี้PWC ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆท่านใดเคยใช้บ้างคับ

Comment

Originally posted by momoari View Post
        ดีป่าวคับยี่ห้อนี้PWC ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆท่านใดเคยใช้บ้างคับ
        Power Color ใช่มั้ย

Comment

ใช้ Pwc4870pcs+ ใช้อยู่ครับใช้ได้ เย็นในระดับนึงแต่ไม่มากเท่าเราเปลี่ยนซิงค์เอง ส่วนตัว เดิม(ref)ร้อนกว่านิดหน่อยแต่ตอนฟูลโหลด ร้อนมากต้องปรับรอบพัดลมเพิ่ม แต่ว่า เสียงพัดลมตั้งแต่40% มันจะใกล้ๆเสียงโรงสีข้าวไปเรื่อยๆ ดังมากๆ(ความเห็นส่วนตัวนะครับเพราะม่ะก่อนใช้แต่ซิงค์แต่งแต่งพัดลมเองเงียบมาก)ก็ต้องเลือกเอาแระครับว่า
          4870
          1. ตัว ref เล่นดังไหวไม่เปลี่ยนซิงก็(แต่มือ1ที่มีขาย9xxxบาทขึ้นไป)
          2. ตัว non-ref มือ1ตอนนี้มี Palit,PWC pcs+,Asus DarkKnight
          3. แล้วแต่ชอบ เพราะยังไงก็คงเอามาเปลี่ยนซิงค์เอง อิอิ
          4. หามือ2 แต่จะเยอะไปทาง4850 ส่วน4870พอมีบ้างถ้าใจเย็นครับ
          4850
          1. ตัว ref เห็นที่พันทิพมีแค่ his บางร้าน(แต่เห็นอยู่ร้านเดียว)แต่ถูกสำหรับมือ1
          2. ตัว non-ref สำหรับ4850 non-refหลายๆค่ายที่ทำมาโอเคนะผมว่าแถมราคาบ้านเรามีหลายตัวแล้วด้วย
          3. แล้วแต่ชอบ เพราะยังไงก็คงเอามาเปลี่ยนซิงค์เอง อีกแระอิอิ
          Last edited by nnummrpt; 16 Dec 2008, 22:46:46.

Comment

รายละเอียดเยอะมากมายคับขอบคุนมากคับผม คือได้ยินเสียงแว่วมา4870 ยี่ห้อไหนก้อดังจัดจ้านเอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by nnummrpt View Post
              ใช้ Pwc4870pcs+ ใช้อยู่ครับใช้ได้ เย็นในระดับนึงแต่ไม่มากเท่าเราเปลี่ยนซิงค์เอง ส่วนตัว เดิม(ref)ร้อนกว่านิดหน่อยแต่ตอนฟูลโหลด ร้อนมากต้องปรับรอบพัดลมเพิ่ม แต่ว่า เสียงพัดลมตั้งแต่40% มันจะใกล้ๆเสียงโรงสีข้าวไปเรื่อยๆ ดังมากๆ(ความเห็นส่วนตัวนะครับเพราะม่ะก่อนใช้แต่ซิงค์แต่งแต่งพัดลมเองเงียบมาก)ก็ต้องเลือกเอาแระครับว่า
              4870
              1. ตัว ref เล่นดังไหวไม่เปลี่ยนซิงก็(แต่มือ1ที่มีขาย9xxxบาทขึ้นไป)
              2. ตัว non-ref มือ1ตอนนี้มี Palit,PWC pcs+,Asus DarkKnight
              3. แล้วแต่ชอบ เพราะยังไงก็คงเอามาเปลี่ยนซิงค์เอง อิอิ
              4. หามือ2 แต่จะเยอะไปทาง4850 ส่วน4870พอมีบ้างถ้าใจเย็นครับ
              4850
              1. ตัว ref เห็นที่พันทิพมีแค่ his บางร้าน(แต่เห็นอยู่ร้านเดียว)แต่ถูกสำหรับมือ1
              2. ตัว non-ref สำหรับ4850 non-refหลายๆค่ายที่ทำมาโอเคนะผมว่าแถมราคาบ้านเรามีหลายตัวแล้วด้วย
              3. แล้วแต่ชอบ เพราะยังไงก็คงเอามาเปลี่ยนซิงค์เอง อีกแระอิอิ
              รู้จริงเรื่อง สีแดง อิอิ

Comment

4850 เปลี่ยนซิงค์เองเย็นลงจมเลย จาก ref นะ

Comment

Working...
                X