Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ idle 47 ร้อนมั้ยครับ(ซิงค์ tuniqครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+ idle 47 ร้อนมั้ยครับ(ซิงค์ tuniqครับ)

ตามนี้เลยครับ

ตัว4200+ ตัวเก่าผม ไฟ1.42 ยังร้อนแค่ 36 เลยครับ(idle) ตัวนี้ ไฟ 1.35 กดไป 47แว้วครับ

ป.ล.ผมสงสัยว่าผมอาจจะทาซิลิโคนหนาไปรึเปล่า จะถอดมาทาใหม่ก็นะ มันหมดซะแล้วไว้พรุ่งนี้ไปซื้อแล้วมาลองใหม่

ขอบคุณครับ

ร้อนครับกับ tuniq

Comment

ซิ้งค์เดิม idle ก็ไม่น่าจะถึง 47 ... มั้ง

Comment

เออ ลืมมองไป AX78 อาจไม่แปลกครับ รุ่นนี้ เว้อร์ประจำครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          เออ ลืมมองไป AX78 อาจไม่แปลกครับ รุ่นนี้ เว้อร์ประจำครับ
          ลองจับดูที่ฐานซิงค์ ไม่ร้อนเลยอ่ะครับพี่ แต่ไงเดี๋ยวพรุ่งนี้ลองถอดมาดูอีกที เพราะว่าใช้กับCPU ตัวเก่ามันก็ดูเหมือนจะไม่เวอร์นะครับ หรือว่าเป็นกับ CPU บางตัว

Comment

Originally posted by moremik View Post
            ลองจับดูที่ฐานซิงค์ ไม่ร้อนเลยอ่ะครับพี่ แต่ไงเดี๋ยวพรุ่งนี้ลองถอดมาดูอีกที เพราะว่าใช้กับCPU ตัวเก่ามันก็ดูเหมือนจะไม่เวอร์นะครับ หรือว่าเป็นกับ CPU บางตัว
            มันเพียนครับ หลายๆคนก็เป็นแบบนี้ครับ ปกติครับ ตัวเลขขึ้นมาเกินจริงเฉยๆครับ

Comment

core1 15
              Core2 7

Sum หรือ Avg. ก็ไม่น่า 47 น่า

Comment

ร้อนครับซิ้งเดิม ของผม idle 32-34 Werterblek ขนาดคล็อก 3.2 GHz แค่ idle 38-40 ส่วน Full 50-56 เองครับ

Comment

ร้อนไปคับ

Comment

เพี้ยนครับ 15 กับ 7 เหอๆ

Comment

ของผมก็ใช้ tuniq+coolermaster 12cm 90CFM

Comment

ถอดมาลองทาซิลิโคนใหม่ก็เหมือนเดิมครับ 555 สงสัยมันจะเพี้ยนจริงๆ หุหุ

Comment

มือจับแล้วเย็นก็พอแล้วครับ

Comment

ร้อน

Comment

Working...
                            X