Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ Print Of Persire คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ Print Of Persire คับ

คือ ก่อนเข้าเกมส์มันจะให้ปรับ กราฟฟิค ผมปรับสูงหมด แต่ติกที่ช่อง Widescreen
    แต่ไม่ติกช่อง VSYNC เพราะได้ยินมาว่ามันจพทำให้ เฟรมเรตตกลง พอเข้าเกมสืไป มันค้างต้อง
    Loading เข้าเล่นไม่ได้ ผมเลยออกมาปรับ ติ๊กช่อง VSYNC กลับเล่นได้ไม่ค้างเลยตอน Loading
    ใครเป็นเหมือนผมบ้างคับ หรือผมเป็นคนเดียวหว่า ใครพอมีความรู้ช่วยแนะนำทีนะ ขอบคุณครับ
    Last edited by waster555; 17 Dec 2008, 20:11:54. Reason: Prince Of Persia

ไม่ทราบว่าปรับกราฟฟิกตรงไหนหรอครับของผมกดที่ไอคอนมันก็เข้าเกมไปเลยอะครับ

ปรับได้แล้วครับหาตั้งนาน
    Last edited by zbankz; 16 Dec 2008, 23:08:33.

Comment

ลองเปลี่ยน driver การ์ดจอดูสิครับ

Comment

พิมชื่อเกม เหมือนอีกเกมนึงเลยอะ

Comment

VSYNC มันไม่ได้ทำให้เฟรมเรตตกหรอกครับ แค่ปรับความถี่ให้เข้ากับหน้าจอที่ใช้เท่านั้นเอง
          แล้วก็ช่วยแก้ชื่อเกมให้ถูกๆหน่อยนะครับ...เห็นแล้วอนาถใจยังไงไม่รู้ "^^

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
            พิมชื่อเกม เหมือนอีกเกมนึงเลยอะ
            ถูก !!!

Comment

Prince Of Persia !!

เสียหายหมด หู้ ๆ

Comment

เจ้าชายเปอเซีย กลายเป็นปริ้นเตอร์ไปแย้ววววว?!!!

Comment

สงสัยรีบจัด เห้อ... กลายเป็นปริ๊นเตอร์ไปซะละ

Comment

ขอโทษครับ เข้ามาฮาชื่อเกมส์ Printer of persia อิอิ

Comment

ฮาด้วย ขำๆ

Comment

ผมก็เป็นครับต้องติ๊กที่ vertical sync ไม่งั้นค้างครับ ผมใช้ driver ตัว 180.48 เดียวจะลองเปลี่ยน driver ดู แต่เปิดหรือไม่เปิดเฟรมเรตแทบไม่ต่างอะครับ เฟรมมันหล่นเป็นช่วงๆอยู่แล้ว

Comment

เล่นตัว RIP ไม่มีปัญหาใดๆครับ
                          Wide 1366 x 768

Comment

กำลังโหลดตัว 7GB อยู่ ยังไม่เสร็จ เอิ๊กๆๆๆ
                            ตอนนี้ก็เล่น Tomb Raider: Underworld ได้ไม่กี่ด่านเอง หิหิหิ (เกมส์รอคิวเยอะจัด)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              กำลังโหลดตัว 7GB อยู่ ยังไม่เสร็จ เอิ๊กๆๆๆ
                              ตอนนี้ก็เล่น Tomb Raider: Underworld ได้ไม่กี่ด่านเอง หิหิหิ (เกมส์รอคิวเยอะจัด)
                              จริงค้วยครับคิวเกมส์ช่วงนี้ยาวมากๆ

Comment

Working...
                              X