Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 oc ยังไงให้ไป 3.6 ครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 oc ยังไงให้ไป 3.6 ครับท่าน

Q6600 (9*400)
    Kingston 1G * 2 (800MHz)
    Maximus Formula
    --------------------------------
    Test 3D Mark 06 แล้วค้างฉากที่ 3 อะครับ แต่ไม่รีสตาด..... ไฟ 1.50 อะครับ
    5-5-5-15 V.2.16

แนะนำหน่อยครับ...............
    Last edited by deedom; 16 Dec 2008, 22:58:14.

โอ้ว......................
    เพิ่มไฟ 1.51 ผ่านแล้วครับ 5555+ (บ้านิสนึง)

ไป 4.0 อะครับ แนะนำทีครับท่าน..............
    ตอนนี้กำลังบ้า.......

Comment

ถ้าร้อนเกินไป ก็ ไฟ CPU ไม่พอครับลองไฟแรม 2.2

Comment

สู้ๆครับ ของผมยังค้างอยู่ที่ 3.9 อยู่เลยอ่า ไฟ เิกือบ 1.6

Comment

หง่า.....430*9 ไฟ 1.60 แล้วยังไม่ผ่านเลยอ่า
          โหลดวินโด้แล้ว จอฟ้าอะ ทำยังไงดีครับ.....

Comment

ฮีทซิ้งค์รุ่นไรท่าน มีผล

Comment

BIG WATER 745 หม้อน้ำ 2 ตอน 2 ตัวครับ

Comment

ตัน

Comment

ลอง ใส่ ฮีทซิ้งค์ ที่ แรม กับที่ ชิป เมนบอร์ดดูค่ะ ขึ้นได้อีกนิด

Comment

สงสัยจะตันที่แรมแล้วละครับ........

Comment

ครับมันอาจตันที่แรมครับ
                      ถ้าดวงดีเปลีย่นแรมก็ OC ได้ไกลอีก
                      แต่ถ้าดวงจู๋ ก็ได้แค่แรมไหม่ครับ เพราะมันตันที่ CPU OC ไม่ขึ้น

Comment

แรม ครับ แต่ ผม ว่า 3.4 ก็ น่าจะพอ แล้วนะครับ

Comment

แรมน่าจะได้เกิน 900 นะ

VCore มัน ดรอปรึเปล่าครับ อัดเข้าไปอีกกกก...อิอิ

Comment

Working...
                          X