Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้Asus 8800GTS mem640ช่วยผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้Asus 8800GTS mem640ช่วยผมทีครับ

ความร้อนปกติของการ์ดอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ
    แล้วพัดลมก็วิ่ง60%ปกติรึปล่าวครับ
    อยากรู้อ่าครับผม
    ขอบคุณครับ

ผมใช้ GALAXY 8800GTS 320MB OC อยุ่น่ะคับ

การ์ดปกติดีคับ ปกติกพัดลม วิ่งที่ 60% เท่าั่นั่น ถ้าท่านเล่นเกมมันก็จะเร่งรอบพัดลมให้มากๆเรื่อยๆตามโหลดและอุณหภูมิ แต่ผมแนะนำให้ท่านปรับรอบพัดลมให้ เป็น 90-100% จะดีกว่านะคับ เพราะจะเย็นจนท่านสบายใจเลย เพราะผมเดาว่า การ์ดท่านตอนนี้คง อุณหภูมิสูงเล็กน้อยน่ะคับ แนะนำว่าปรับรอบดีกว่า

สามารถหาวิธีปรับได้จาก ค้นหา หัวข้อในกระทู้บอร์ดนี้ล่ะคับ

Comment

เวลาเปิดเครื่องทิ้งไว้ความร้อนอยู่ที่ 48-50อ่ะครับผม

แล้วรอบของพัดลมนี่มันปรับให้เองเหรอครับ

Comment

ใช้คับ ปรับเองตามความร้อนตัวการ์ด และโหลดคับ ปรับเองอัตโนมัติคับ แต่อย่างที่บอกละคับ ท่านไป fix ให้มัน 100% เลยดีกว่า เพราะการ์ดมันใจเย็นมากคับ ขนาดอุณหภูมิปาไป 86 องศา มันยังวิ่งแค่ 70-80% เอง(มันเน้น คำว่า เสียงเงียบมากไป)

Comment

Originally posted by rute25467 View Post
          เวลาเปิดเครื่องทิ้งไว้ความร้อนอยู่ที่ 48-50อ่ะครับผม

แล้วรอบของพัดลมนี่มันปรับให้เองเหรอครับ
          เล่นในห้องแอร์หรือคับ ไมเย็นจัง

Comment

ช่วงนี้มันหน้าหนาวครับเชียงใหม่หนาวมากๆ

เวลาเปิดแอร์ปกติอยู่ที่45 อ่ะครับ

Comment

Working...
            X