Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นของรุ่นนี้หน่อยค่ะ benQ T31 ช่วยด้วยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นของรุ่นนี้หน่อยค่ะ benQ T31 ช่วยด้วยจ้า

พอดีหนูจะซื้อ notebook เครื่องแรกอะ เลยเล็ง benQ T31 ไว้
    http://www.****************/nbs/nbdetail.php?id=96
    เอาไว้ใช้พิมพ์งาน เล่นเนต ฟังเพลง ใช้โปรแกรมพวก matlab solidwork autocad ด้วย
    ไม่ทราบว่ารุ่นนี้พอไปไหวไหมคะ ราคาเบาดี สวยด้วย
    อยากถามว่า
    1. AMD รุ่นนี้โอเคไหม (ยังลังเล กะ intel อยู่ เพราะ pc ใช้ intel ตลอด )
    2. การ์ดจอ Radeon Xpress1150 เปนไงบ้าง (ไม่ค่อยรู้เรื่องการ์จอค่าาา)
    3. benQ เป็นไงบ้าง ปัญหาเยอะไหม
    4. รุ่นนี้ รองรับ vista ไหม (เผื่อลงในอนาคต)
    5. พอมีรุ่นอื่นๆ แนะนำไหม ประมาณ 40000 - 45000 (จอ 13' ไม่หนักมาก )
    6. จอ 13' กับ 14' มันหนักต่างกันไหม

ขอบคุณมากๆ ที่มาช่วยดูคะ

BenQ ใช้ดีครับ body ผลิตดี ผมใช้อยู่S73อยู่ไม่คิดจะเปลี่ยนเลยครับมันใช้ดีมากจอสว่างภาพคมชัดมากเทียบกับจอ acerและcompaqครับ

Comment

ok

okครับผมใช้แต่รุ่น 41....ชิพทุเรียนเหมือนกันครับ ราคาลดแล้วราว 28000.- ซื้อเมื่อเดือน10...ร้านชั้นรกทางเข้าเซียร์จะขายถูกที่สุด...ไกล้รานกาแฟ ที่มีไวเลสเนตน่ะครับ

Comment

อ่ะตอบให้เป็นข้อๆ
        ข้อ 1 Turion x2 มานช้ากว่า intel C2D นิดเดียวครับ ราวๆ 20%ได้ ตัว CPU ก็ถือว่าใช้ได้ครับแรงพอสมควร แต่ถ้าจะให้ดี หารุ่น TL-52 จะดีกว่า เพราะ L2 มาน1mb มานจะดีกว่า TL-50 พอสมควร
        ข้อ 2 ATi x1150 เทียบเท่า แรงน้อยกว่า GF7300 Go นิดนึง ถ้าเทียบกะ PC ก็ราวๆ GF6200 ซึ่งระดับนี้ ใช้กับ Autocad ได้แน่นอน
        ข้อ 3 BenQ จัดอยู่ในแบรนด์น้องใหม่ที่ใช้ได้ ตัวเครื่องดีไซด์ ธรรมดาๆ วัสดุไม่เลวมาก ประกัน 2 ปี ด้วยมั้ง
        ข้อ 4 ได้แน่นอน
        ข้อ 5 ลองดู Sony C14 หรือ C23 ดู เพราะจอ 13.3 CPU intel c2dT5500 VGA GF7400 ราคา 45k ได้มั้ง ลงมายังไม่รู้
        ข้อ 6 ถ้าถามน้ำหนักไม่มาก ต่างกันไม่เกิน 5 ขีด เพราะเครื่องผม จอ 15.4 หนัก 2.9KG เครื่องเพื่อนผม Acer จอ 14.4 หนัก 2.4 โลได้มั้ง ถ้าใส่เป้แทบไม่รู้สึก ถ้านั่งกับจอนานๆ ก็ 13.3 มานรู้สึกเลยว่าปวดตา จอ 14.4 ดีกว่า

Comment

Working...
        X