Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2n-E ทำพิษซะแล้วที่1000ทิพ(เปงเผ่าAMDแล้วจ้า)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2n-E ทำพิษซะแล้วที่1000ทิพ(เปงเผ่าAMDแล้วจ้า)

โอ้วมายก็อดไปเดินหามาชั่วโมงก่าทำเอามึนเลยสุดท้ายไปเจอที่คอมพิวแอนเมอร์
    (เรียกไม่ถูกอย่าว่ากันนะ)
    _/\_ สุดท้ายก็ได้ของมาครบขอบคุณพวกพี่ๆที่ให้คำปรึกษามากเลยนะครับ
    amd64 x2 3800+ 5650
    M2n-E 39**จำไม่ได้ไม่ได้เอาบิลมาดูแต่เกือบๆ4000
    Rox 512/667*2 1350*2 ปลเจอค่าโง่ร้านข้างขาย1250ไม่น่ารีบซื้อ-*-
    spark 7600gs ddr3 3990
    psu ทูนามิXธีม450w 1400
    เคสกะhddใช้ ideของเก่าแต่บูทเครื่องช้าอ่ะครับสงสัยคงต้องหาsataมาใช้ซะแล้วอ่ะ
    ปล.ไอ้ร้านข้างๆ J.I.B ชั้น2ม่างโครตแหล เข้าไปถามcpuตอนแรกบอก5400ไปซื้อของลงมาเสร็จ
    บอก5900จ๊าดเหง่าเอ๊ยส่าจะลงมาซื้อเสียเวลาขึ้นไปซื้อข้างบนอีก
    สุดท้ายขอบคุนพี่ๆมากเลยนะครับ^ ^

Originally posted by Ham(สมาชิกใหม่) View Post
    โอ้วมายก็อดไปเดินหามาชั่วโมงก่าทำเอามึนเลยสุดท้ายไปเจอที่คอมพิวแอนเมอร์
    (เรียกไม่ถูกอย่าว่ากันนะ)
    _/\_ สุดท้ายก็ได้ของมาครบขอบคุณพวกพี่ๆที่ให้คำปรึกษามากเลยนะครับ
    amd64 x2 3800+ 5650
    M2n-E 39**จำไม่ได้ไม่ได้เอาบิลมาดูแต่เกือบๆ4000
    Rox 512/667*2 1350*2 ปลเจอค่าโง่ร้านข้างขาย1250ไม่น่ารีบซื้อ-*-
    spark 7600gs ddr3 3990
    psu ทูนามิXธีม450w 1400
    เคสกะhddใช้ ideของเก่าแต่บูทเครื่องช้าอ่ะครับสงสัยคงต้องหาsataมาใช้ซะแล้วอ่ะ
    ปล.ไอ้ร้านข้างๆ J.I.B ชั้น2ม่างโครตแหล เข้าไปถามcpuตอนแรกบอก5400ไปซื้อของลงมาเสร็จ
    บอก5900จ๊าดเหง่าเอ๊ยส่าจะลงมาซื้อเสียเวลาขึ้นไปซื้อข้างบนอีก
    สุดท้ายขอบคุนพี่ๆมากเลยนะครับ^ ^
    โดนครับ คำนี้

Comment

ประกอบเสร็จเอามาโชวกันหน่อยนะครับ

Comment

ทำพิษยังไงเหรอ งงงง

Comment

อ่ะนะมันทำพิษตรงที่ให้เดินหานานอ่ะงับล่อไปเกือบ1ชั่วโมงเดินหาทั้งห้างสุดท้ายเจอชั้น4
          - -
          อ่อhddมันเปงideของเก่าอ่ะเปิดปิดเครื่องโครตช้าเยยแถมต่อdvdได้ตัวเดียวอีกเพราะพอร์ตมันมีอันเดียวอีกอันไปต่อideของเก่าคงต้องหาsata2มาใส่แล้วมันจะบู๊ทเร็วขึ้นป่ะงับ
          ประเกบเสร็จแล้วด้วยงุงิๆ
          ลองดูโอ้โหพิมงานได้เร็วมากไม่สะดุดตัวอักษรก็เนียนจิงๆครับสมกับที่ลงทุนไป555

Comment

ดีครับถ้าเปลี่ยนเป็น SATA จะเร็วขึ้นมากตอนเข้าวินโดว์ครับตอนนี้ฮาร์ดดิส SATA กับ IDE ราคาใกล้เคียงกันมากไงให้ใช้ SATA เลยนะครับ

Comment

*-* wow!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Originally posted by Ham View Post
                อ่ะนะมันทำพิษตรงที่ให้เดินหานานอ่ะงับล่อไปเกือบ1ชั่วโมงเดินหาทั้งห้างสุดท้ายเจอชั้น4
                - -
                อ่อhddมันเปงideของเก่าอ่ะเปิดปิดเครื่องโครตช้าเยยแถมต่อdvdได้ตัวเดียวอีกเพราะพอร์ตมันมีอันเดียวอีกอันไปต่อideของเก่าคงต้องหาsata2มาใส่แล้วมันจะบู๊ทเร็วขึ้นป่ะงับ
                ประเกบเสร็จแล้วด้วยงุงิๆ
                ลองดูโอ้โหพิมงานได้เร็วมาก
                ไม่สะดุดตัวอักษรก็เนียนจิงๆครับสมกับที่ลงทุนไป555
                สเปคนี้พิมงาน อิอิ ได้กัน

Comment

เอามาให้ผมเล่นเกมส์ดีกว่าครับแหมทำไปได้พิมพ์งานเนียน

Comment

ูพิมงานเร็ว มาก นั่น มานเกี่ยว ความเร็วมือ คุณมั้งครับ มือคุณเป็น sata ช่ายปะนี่

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                      ูพิมงานเร็ว มาก นั่น มานเกี่ยว ความเร็วมือ คุณมั้งครับ มือคุณเป็น sata ช่ายปะนี่
                      ผมว่าเป็นsata2ต่อraid0 เพราะใช้สองมือพิมพ์งาน

Comment

Originally posted by naiaod View Post
                        ผมว่าเป็นsata2ต่อraid0 เพราะใช้สองมือพิมพ์งาน
                        เข้ามาฮาครับ

Comment

แต่คอมบางเครื่องมานจิงนะครับ อย่างเครื่องบางรุ่นพิม Word แม่งจิ่มไป 5 คีย์และ ขึ้นมาทีละตัว แบบโคตรเครียดก็มีครับ เหอๆ (เจอบ้านเพื่อนอ่ะ)

Comment

ไม่ต้องคิดมากครับ ถือว่าซื้อของชิ้นอื่นในราคาไม่แพงแล้วครับ ราคาที่ท่านว่ามาก็okทั้งหมดครับ

Comment

SATA ,IDE ราคาพอกัน แต่ SATA แรงกว่าเยอะครับ

Comment

Working...
                              X