Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ Audigy 2ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ Audigy 2ZS

คือว่า Audigy 2ZS
    ระหว่าง ตัวที่เป็น
    Sound Blaster Audigy 2 - Dell (OEM)
    Sound Blaster Audigy 2 ZS SB0350

ต่างกันยังไง แล้วสังเกตจากตรงไหน ครับ
    ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
    Last edited by zenki; 17 Dec 2008, 04:19:29.

รอฟังด้วยคนครับ

Comment

ตัว OEM จะตัดฟังก์ชันการใช้งานบางอย่างออกไป ตัวเต็มจะมีครบ พวก dolby อะไรพวกเนี๊ยะ

Comment

ขอถามเพิ่มอีกอย่างนะครับ เวลา ลงไดร์ ถ้าเกิดว่ารัน เป็นออโต้รัน จะเป็น แบบที่ขึ้นอยู่ในภาพอ่ะครับ
        ต้องมาลงทีละตัวเอาถึงจะได้ วอนท่านผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุงค้าบ
        Attached Files

Comment

Originally posted by vacation View Post
          ตัว OEM จะตัดฟังก์ชันการใช้งานบางอย่างออกไป ตัวเต็มจะมีครบ พวก dolby อะไรพวกเนี๊ยะ
          ถามต่อนะครับ แล้วทำไมผมหาเมนู DTS ไม่เจออ่ะครับ มันอยุ๋ตรงไหนเหรอครับ

ขอบคุงครับ

Comment

ตามข้างบนนะคราบผมว่าให้ลบไดร์เวอณ์ตัวเก่าออกก่อนแล้วปิดsound on bord สะแล้วค่อยลงdiverตัว 2zsมานเหมือนกับว่า windowมานไม่เจอไดร์เวอร์เพราะลงทับกับของเก่างะคราบตัวนี้ผมก็ใช้อยู่เสียงใช้ได้ดีเลยงะคราบ

Comment

Originally posted by carmus View Post
              ตามข้างบนนะคราบผมว่าให้ลบไดร์เวอณ์ตัวเก่าออกก่อนแล้วปิดsound on bord สะแล้วค่อยลงdiverตัว 2zsมานเหมือนกับว่า windowมานไม่เจอไดร์เวอร์เพราะลงทับกับของเก่างะคราบตัวนี้ผมก็ใช้อยู่เสียงใช้ได้ดีเลยงะคราบ
              ที่ไบออด ปิดแล้วครับ คือแบบว่า งงตรงที่ โอโต้รัน มันขึ้นแบบที่เห็นครับ แต่ถ้าลงแบบ ทีละตัว เอาเองก็ใช้งานได้ปกติอ่ะครับ

Comment

'งั้งรองถอดตัวการด์แล้วใส่ใหม่คราบ

Comment

2ZS ปรกติ

2ZS OEM แจ็คทอง

2ZS OEM แจ็คสี

Comment

Originally posted by carmus View Post
                    'งั้งรองถอดตัวการด์แล้วใส่ใหม่คราบ
                    แฮะๆ ถอดหลายรอบแล้วค้าบ เปลี่ยนเครื่องไปเครื่องใหม่ก็ยังไม่ได้เลยอ่าค้าบ ไม่ทราบว่าต้องทำไงครับ แล้วเมนู DTS มันหายไปไหนไม่รู้่อ่ะครับ เดี่ยวดึกๆใส รีวิวรูปให้ดูอ่ะครับ

Comment

Originally posted by zenki View Post
                      แฮะๆ ถอดหลายรอบแล้วค้าบ เปลี่ยนเครื่องไปเครื่องใหม่ก็ยังไม่ได้เลยอ่าค้าบ ไม่ทราบว่าต้องทำไงครับ แล้วเมนู DTS มันหายไปไหนไม่รู้่อ่ะครับ เดี่ยวดึกๆใส รีวิวรูปให้ดูอ่ะครับ
                      ของผมตอนได้มาใหม่ๆ ก็ลงไม่ได้เหมือนกันครับ ทั้งปิดที่ ไบออส ใช้โปรแกม unistall
                      Driver ก็ยังไม่ได้ ไม้ตายสุดท้ายลงทุน format เครื่องถึงลงได้
                      ประมาณว่า Driver Sound เก่าต้องไม่เหลือเลย

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                        2ZS ปรกติ

2ZS OEM แจ็คทอง

2ZS OEM แจ็คสี

thx หลายๆๆ ครับ ท่าน Ni-Cha

Comment

เป็นกับแผ่นไดร์เวอร์มันไหมครับ ถ้าใครมีรุ้นนี้ก็ส่งให้หน่อยน๊าคร้าบ(เผื่อได้...) เกี่ยวไหมเนี่ยถ้าผมมั่วก็ขออภัยนะครับ ไม่รู้จริงๆครับ
                          Last edited by zenki; 18 Dec 2008, 05:28:41.

Comment

Working...
                          X