Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ5000นิดๆแนะนำบอร์ดสำหรับOcทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ5000นิดๆแนะนำบอร์ดสำหรับOcทีครับ

กำลังอยากเปลี่ยนบอร์ดใหม่ที่Ocได้โออะครับแนะนำทีครับได้รายละเอียดด้วยจะเป็นพระคุณมากครับมีผลเทสให้ดูด้วยแหล่มเลยครับ
    ได้ทุกค่ายนะครับขอแค่มีแหล่งอ้างอิงว่าocได้ไกลก้okครับ

โทษทีครับลืมบอก socket 775ครับ
    Last edited by gigkoro; 17 Dec 2008, 13:20:18.

ใช้ CPU แบบ Socket อะไรคะ

ถ้า Mainboard SOCKET LGA-775
    *ASUS P5-Q PRO FSB1600/4Dual-DDR1200/8SATA(Raid)/1394/2PCI-E S.8ch+L(GB) 3Y--- 4,740
    * GigaByte GA-EP45-UD3P FSB1333/4Dual-DDR1366/8SATA-II(Raid)/1394 2PCI-E S.7.1ch+L(GB)*2 3-Y ------- 5,020 ราคา JIB

Mainboard SOCKET LGA-940
    *ASUS AM2+ M3A-H/HDMI AMD 780G/SB700 3 Yrs. ALC ----3,330 ราคา HWH
    ก็น่าจะพอนะคะ

->ข้อมูล OC
    http://www.xtremesystems.org/forums/...89437&page=199
    Last edited by kaikaab; 17 Dec 2008, 06:08:23.

Comment

GigaByte GA-EP45-UD3P สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

Comment

UD3R ก็พอแล้วครับ ลาก E8400 บัส 570+ เหมือนกัน

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          UD3R ก็พอแล้วครับ ลาก E8400 บัส 570+ เหมือนกัน
          *GigaByte GA-EP45-UD3LR FSB1600/4Dual-DDR1366/6SATA-II(Raid)/PCI-E S.7.1ch+L(GB) 3-Y------- 3,850
          *GgaByte GA-EP45-UD3P FSB1333/4Dual-DDR1366/8SATA-II(Raid)/1394 2PCI-E S.7.1ch+L(GB)*2 3-Y ------- 5,020

เผื่ออนาตค ค่ะ ^^

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ^^

Comment

คือสงสัยอะครับว่าถ้าแฟลชไบออสแล้วนี้จะส่งผลให้คล๊อกได้น้อยลงด้วยหรือป่าวเพราะว่าพอผมแฟชลเสร็จจากที่แต่ก่อนได้ บัส 500 พอแฟลชเสร็จ ที่นี้ก้ได้บัส ไม่ เกิน 420 เลยอะครับ ผมใช้ MSI P35 Neoเขียนถูกป่าว - -

Comment

Originally posted by gigkoro View Post
                คือสงสัยอะครับว่าถ้าแฟลชไบออสแล้วนี้จะส่งผลให้คล๊อกได้น้อยลงด้วยหรือป่าวเพราะว่าพอผมแฟชลเสร็จจากที่แต่ก่อนได้ บัส 500 พอแฟลชเสร็จ ที่นี้ก้ได้บัส ไม่ เกิน 420 เลยอะครับ ผมใช้ MSI P35 Neoเขียนถูกป่าว - -
                ---------------------------------------------------------
                แฟลสตัวเวอร์ชั่นใหม่/ตัวเดิม หรือตัวเก่ากว่ามาล่ะคะ ดูเลขต่อท้ายเอา ค่ะ
                แล้ว แฟลส สมบูรณ์หรือเปล่าคะ ถ้าเอาเวอร์ชั่นเดิมแล้ว บัสน้อยลง ก็ลองแฟลสใหม่ค่ะ
                ถ้าเวอร์ชั่นใหม่แล้ว บัสน้อยลง ลองเฟลสใหม่ หรือเปลี่ยน ไฟดูค่ะ

-----------------------------------------------------------
                ถูกดีน่าใช้อีกอันค่ะ Mainboard Asus P5E [x38]
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=344915
                Last edited by kaikaab; 17 Dec 2008, 19:33:33.

Comment

GA-EP45-UD3R กับ GA-EP45-UD3P ต่างกันตรงที่ 3P ใส่การ์ดจอได้สองอัน แต่ CrossFire อย่างเดียว มี LAN x 2 ถ้าคุณไม่ต่อการ์ดจอสองตัว ไม่เน้น LAN ต้องมีสองตัว GA-EP45-UD3R คุ้มกว่า ทุอย่างเหสื่อนกัน Spec หรือ Layout ราคาต่างกัน 1000 บาท ไปหา CPU Cooler ดีกว่า เห็นรุ้นนี้รองรับ DDR 2 1366 มาก รองรับไฟ 8 Pheas แต่ DDR ความเร็วสูง FSB จึงต่ำ 1333MHz ไม่ใช่ 1600MHz แต่แค่นี้ก็คุมแล้ว สินปีนี้ผมจะไปถอย

Comment

คุณ lampofgod
                    Originally posted by lampofgod View Post
                    GA-EP45-UD3R กับ GA-EP45-UD3P ต่างกันตรงที่ 3P ใส่การ์ดจอได้สองอัน แต่ CrossFire อย่างเดียว มี LAN x 2 ถ้าคุณไม่ต่อการ์ดจอสองตัว ไม่เน้น LAN ต้องมีสองตัว GA-EP45-UD3R คุ้มกว่า ทุอย่างเหสื่อนกัน Spec หรือ Layout ราคาต่างกัน 1000 บาท ไปหา CPU Cooler ดีกว่า เห็นรุ้นนี้รองรับ DDR 2 1366 มาก รองรับไฟ 8 Pheas แต่ DDR ความเร็วสูง FSB จึงต่ำ 1333MHz ไม่ใช่ 1600MHz แต่แค่นี้ก็คุมแล้ว สินปีนี้ผมจะไปถอย
                    -------------
                    ไม่รอเล่น Phenom II หรอคะ ?
                    ^^

Comment

แฟลชเป็นเวอร์ชั่น1.9อะครับ แล้วดูไงอะครับว่าสมบูร ป่าว - -
                      Last edited by gigkoro; 17 Dec 2008, 20:58:57.

Comment

Originally posted by gigkoro View Post
                        แฟลชเป็นเวอร์ชั่น1.9อะครับ แล้วดูไงอะครับว่าสมบูร ป่าว - -
                        ลองรันโปรแกรมททสอบ บอร์ดหลายๆตัวดูสิคะ

Comment

พวก 3d mark ไรพวกนั้นปะครับ รันหมดแล้วนะครับก็ไม่มีปัญหาอะไรอะ แต่ มันได้บัสน้อยกว่าแต่ก่อน

Comment

พวกโปรแกรมทดสอบก็เทสบ้างละครับก็ไม่ดับนะ

พอเพิ่มไฟเพิ่มบัส ก็เปิดไม่ติดละครับ ตัน 420 ไฟ 1.4

กำ- -ไมแลคจัด
                            Last edited by gigkoro; 18 Dec 2008, 01:29:23.

Comment

พวกโปรแกรมทดสอบก็เทสบ้างละครับก็ไม่ดับนะ

พอเพิ่มไฟเพิ่มบัส ก็เปิดไม่ติดละครับ ตัน 420 ไฟ 1.4

กำ- -ไมแลคจัด
                              ---------------------------------------------
                              ถ้าค่าน้อยกว่าแต่ก่อน เมนบอร์ดอาจไม่รับกับเวอชั่นใหม่ที่ใส่ไปนะคะ
                              ลองแฟลสเวอชั่นเดิม แล้วรันอัดได้เท่าเดิมไหมคะ ?
                              *ถ้าได้น้อยเหมือนเดิม ต้องรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบแล้วล่ะค่ะ
                              หนูจนปัญญา
                              Last edited by kaikaab; 18 Dec 2008, 03:40:46.

Comment

Working...
                              X