Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista Ultimate 64bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista Ultimate 64bit

ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับVista Ultimate SP1 64bitหน่อยครับ ก็คือว่าผมใช้xpมาตลอดอะครับแต่เพื่อนเอาVista Ultimate SP1 64bitมาให้เลยลองลงดูแต่พอลงโปรแกรมที่เคยๆใช้อยู่บางตัวก็เข้าโปรแกรมได้นะครับแต่โปรแกรมใช้งานแล้วเพี้ยน ส่วนantivirusกับdiver vga ผมเอาแบบ64bitมาลง antivirusใช้ได้ไม่มีปัญหาครับแต่diverกาดจอของnvidiaมันไม่แสดงตัว controlpanel ตรงมุมลา่งขวาอะครับ จึงอยากถามผู้รู้ว่า64 bitมันมีปัญหาแบบนี้ใช้ไหมครับเขาเลยไม่ค่อยใช้กันแล้วถ้าตัว32bitละครับจะเป็นแบบนี้ไหมครับ

ดันๆ

Comment

อืมม์.............
      เอางี้แล้วกัน ท่านลองไปศึกษาตามเวบนี้
      www.vistax64.com
      จะมีคำตอบแทบทุกอย่างที่ท่านต้องการ
      ไม่ว่าจะเรื่อง driver,software
      และที่สำคัญลองไปดูหัวข้อ tutorial ด้วยเขาอธิบายไว้ละเอียดดี
      ถึงภาษาอังกฤษจะไม่แข็งแรง แต่เขามีรูปภาพประกอบครับ
      แล้วตัวท่านเองจะได้คำตอบ ว่าควรใช้หรือไม่

EDIT : เพิ่มเติมครับ ถ้าใช้แรม 4 GB จะยิ่งดี
      อันนี้ ผมลองแล้วเห็นผลจริงๆ....
      Last edited by mengchanchai; 17 Dec 2008, 07:44:59.

Comment

thanks

Comment

หวัดดีครับ ผมก็ใช้ตัวที่ท่านใช้อยู่เหมือนกัน ตอนใช้ครั้งแรกก็ประสบปัญหาเหมือนกับคุณ Phimarn แต่พอผมไปได้ Software มาตัวนึง ชื่อว่า Vistamanager 2.0 ผมก็สามารถลงไดร์ฟเวอร์ได้ทุกตัวรวมไปถึง Software ได้ วิธีการคือ ตอนที่ ลง Vista 64 bit SP1 เสร็จแล้วนั้น อย่าเพิ่งลงไดร์ฟเวอร์ก่อน ลง ซอร์ฟแวร์ตัวที่ผมบอกนั้น ก่อนอันดับแรก แล้วเข้าไปใน โปรแกรม Vistamanager เพื่่อเข้าไป Fix ค่ารายการบางรายการ ซึ่งเมื่อเข้าไปในโปรแกรมแล้วคุณก็จะเห็น ฟังก์ชั่นมากมาย ใช้ง่ายไม่สับสนด้วยพอแก้ค่าเสร็จแล้ว แล้วค่อยลงไดร์ฟเวอร์เป็นอันดับต่อไปนะครับ

ให้โชคดี ใช้ได้

Comment

ของผมไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

Originally posted by tuntuntun View Post
              หวัดดีครับ ผมก็ใช้ตัวที่ท่านใช้อยู่เหมือนกัน ตอนใช้ครั้งแรกก็ประสบปัญหาเหมือนกับคุณ Phimarn แต่พอผมไปได้ Software มาตัวนึง ชื่อว่า Vistamanager 2.0 ผมก็สามารถลงไดร์ฟเวอร์ได้ทุกตัวรวมไปถึง Software ได้ วิธีการคือ ตอนที่ ลง Vista 64 bit SP1 เสร็จแล้วนั้น อย่าเพิ่งลงไดร์ฟเวอร์ก่อน ลง ซอร์ฟแวร์ตัวที่ผมบอกนั้น ก่อนอันดับแรก แล้วเข้าไปใน โปรแกรม Vistamanager เพื่่อเข้าไป Fix ค่ารายการบางรายการ ซึ่งเมื่อเข้าไปในโปรแกรมแล้วคุณก็จะเห็น ฟังก์ชั่นมากมาย ใช้ง่ายไม่สับสนด้วยพอแก้ค่าเสร็จแล้ว แล้วค่อยลงไดร์ฟเวอร์เป็นอันดับต่อไปนะครับ

ให้โชคดี ใช้ได้
              ขอบคุณคร๊าบ...........

Comment

controlpanel ของnvidiaมันไม่แสดงครับของผม ใช้64บิทเหมือนกัน

โดยจากการค้นด้วยกูเกิ้ล ปันหานี้เปนันเยอะมากไม่รุ้เปนเพราะบักอะไร ดูใน ซิสเตมคอนฟิกที่สตารทอัพ มันก้ มีรันนะคับ- -

Comment

Working...
                X