Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 กับ RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 กับ RAM

Intel core i7 ใส่แรมแบบ Dula Channel ได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ได้
      ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ได้
        สั้นๆง่ายๆได้ใจความ555+

Comment

ปกติ 3 แถวดีสุดครับ เสถียรกว่าครับ

Comment

ดูผลการทดสอบได้ที่หน้าเว็บครับ พออยู่พอกิน 2แถวก็เหลือเฟือมากๆคับ ใช้จริงไม่ได้ต่างกันเลย

2แถว = ขี่จักรยานในถนน4เลน ถ้า 3แถว = มดเดินบนถนน4เลนเช่นกัน

Comment

ซีพียู+บอด+แรม แพง ถ้าไม่มีลิขสิท ผมว่าจีนเค้าทำ 32 คอร์ให้ใช้แล้ว หรือป่าวหว่า 5555555

Comment

อืม..ได้จริงๆ ผมถอยมาแล้ว i7 ใช้กับ ram แบบ dudal channel ได้ไม่มีปัญหา

Comment

ได้ครับ แต่ถ้าได้3แถวจะเนียนสุดๆ

Comment

Originally posted by trirut View Post
                    อืม..ได้จริงๆ ผมถอยมาแล้ว i7 ใช้กับ ram แบบ dudal channel ได้ไม่มีปัญหา
                    ทั้งชุดมีอะไรบ้าง ราคาเท่าไหร่ครับ
                    ใช้ดีแล้วบอกต่อด้วย..

Comment

Originally posted by phimarn View Post
                      ได้ครับ แต่ถ้าได้3แถวจะเนียนสุดๆ
                      ใช่ครับถ้าได้ 3 แถวจะดีมากๆ แต่ผมคงต้องรอก่อนแค่เปลี่ยนบอร์ดเป็น x58 กับ i7 หมดไปแล้ว 20,000.- กว่าๆ อดกินขนมไปหลายเดือนเลย

Comment

ใส่ 2 แถวที่มาเป็น Dual ระวังเรื่องไฟว่าจะเกิน 1.65 นะครับ เพราะยังไม่มีใครยืนยันได้ว่าจะมีปัญหาในระยะยาวรึเปล่า ผมคนนึงละที่ไม่เสี่ยง

อีกอย่างตอนนี้ Triple 3G เริ่มเข้ามาหลายยี่ห้อ + ราคาต่ำลงเรื่อยๆแล้วครับ

http://www.tomshardware.com/news/int...tage,6464.html

Comment

Originally posted by trirut View Post
                          ใช่ครับถ้าได้ 3 แถวจะดีมากๆ แต่ผมคงต้องรอก่อนแค่เปลี่ยนบอร์ดเป็น x58 กับ i7 หมดไปแล้ว 20,000.- กว่าๆ อดกินขนมไปหลายเดือนเลย

เหมือนกันครับอดแทบตาย แฟนด่าด้วย เกินความจำเป็น แต่ทำไงได้ก้ออยากเล่นยิงไข่มันๆนี่นา

Comment

Working...
                          X