Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามแบบคนไม่รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามแบบคนไม่รู้หน่อยครับ

ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ แบบว่าสมมุติถ้าผมซื้อ ซาวการ์ด creative soundblaster x-fi xtremgamemer 7.1 กับลำโพงEACAN 4200W. (A-200) Gold 5.1มาดูหนังDVD กับฟังเพลงเสียงที่ได้มันจะเออกเหมือนในโรงหนังรึเปล่าครับ(ตำแหน่งลำโพงวางเหมือนๆโรงหนัง)

ขอบคุณครับ

เออเน๊อะ น่าคิด อยากรู้เหมือนกัน รอคนรู้

<กุโง่>

Comment

ดันไปก่อนนะครับ

Comment

Ok พอใช้ได้ แต่ถ้าให้เทียบกับโรงหนังมันคนละเรื่องอยู่แล้ว

มิติ อิมแพค คุณภาพเสียง บรรยากาศ ต่างกันโดยสิ้นเชิง

แต่ก็ดูหนังได้อารมณ์ระดับนึง ระบบเสียง Dolby & DTS ก็ใช้ Software ถอดระหัสได้อยู่แล้ว

เป็นชุดเริ่มต้นที่ไม่เปลืองงบมากนัก

Comment

การแยกเสียงก็จะแยก Ch ได้น้อยกว่าโรงหนังด้วยนะ เพราะโรงหนังมันมากกว่า 5.1 ตำแหน่งเสียงจะสมจริงกว่าคับ

Comment

ขอบคุณ ท่าน sierra มากครับ ก้ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก้ได้แค่ครับให้เสียงมันคล้ายๆก้พอใจแล้วครับ

Comment

ผมว่ามันอยู่ที่การปรับแต่งด้วยครับ แบบวางตามตำแหน่งรอบตัว ตามในรูปการวางอ่ะครับ

แล้วก็เทสเสียงให้มันออกตามลำโพงทีละตัวเท่าๆกัน ก็น่าจะคล้ายๆโรงหนังแล้วครับ

ส่วนให้เหมือนคง ยากกก เพราะลำโพง แอมป์ อื่นๆ ต่างกันลิบลับ

ของผมก็พยามทำอยู่ เครียส...

แล้วก็ไฟล์ที่เอามาดูหนังครับ ถ้าให้เหมือนก็คงเป็นพวก HD BD ที่เค้าบีบมาเป็น .mkv ครับ สำหรับตัวผม คิดว่ามันดีกว่า DVD เลยล่ะ

Comment

ไม่เหมือนหรอกครับ ลำโพงบ้านก็ต่างกับโรงหนังอยู่แล้ว
                คุณภาพเครื่องมือที่ใช้ไม่เหมือนกัน จัดระบบต่างๆก็ไม่เหมือนกัน

แต่ก็น่าพอใจ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ เฮ้อ...งบน้อยแต่อยากหรูงิงิ

Comment

ถ้าห้องเล็กๆ เจ้า ลำโพงชุดนี้เอาอยู่แล้วครับ เผลอๆ ถ้าอยูี่่ อาพาร์ทเม้น อาจโดนสั่งย้าย อิอิ

Comment

Working...
                    X