Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ที่ใช้ i7 ถ้าใส่ ram 2 แถวเครื่องจะมีปัญหาหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ที่ใช้ i7 ถ้าใส่ ram 2 แถวเครื่องจะมีปัญหาหรือป่าวครับ

ถามผู้ที่ใช้ i7 ถ้าใส่ ram 2 แถวเครื่องจะมีปัญหาหรือป่าวครับ

นั่นสินะครับ น่าคิดๆ ส่วนตัวผมเองไม่มีโอกาสสัมผัส i7 ก็คงบอกไม่ได้

แต่จากที่เดาๆ นะครับ

คิดว่าคง คล้ายๆ กับ DDR2 แบบคู่ล่ะมั้งครับ

คู่ก็ dual ไป ถ้า เดียวก็ Single ไป

Comment

Originally posted by genesisko View Post
      นั่นสินะครับ น่าคิดๆ ส่วนตัวผมเองไม่มีโอกาสสัมผัส i7 ก็คงบอกไม่ได้

แต่จากที่เดาๆ นะครับ

คิดว่าคง คล้ายๆ กับ DDR2 แบบคู่ล่ะมั้งครับ

คู่ก็ dual ไป ถ้า เดียวก็ Single ไป

ขอบคุณมากครับ

รอคำตอบจากผู้ที่เคยใช้ต่อไปครับ

Comment

ใส่แถวเดียวก็ได้คัฟ สองแถวก็ได้ สามแถวก็ได้

Comment

Originally posted by valentinelism View Post
          ใส่แถวเดียวก็ได้คัฟ สองแถวก็ได้ สามแถวก็ได้

ขอบคุณมากครับ

Comment

แล้วถ้าใส่2มันจะ Dual ป่าวหรือได้แค่ SIngle กะ Tripple

Comment

Originally posted by romeo View Post
              แล้วถ้าใส่2มันจะ Dual ป่าวหรือได้แค่ SIngle กะ Tripple
              ถ้า แบบนี้ ต้องดูการรองรับครับ

ไม่ยากเพราะมันมีบอกอยู่แล้วครับ

>ผมยังไม่ได้ดูเล้ย

Comment

ดูที่บอร์ดดีกว่ามั๊ย ว่ารองรับหรือป่าว

Comment

เท่าที่ติดตามมาถ้าใส่สองแถวจะเป็น Dual Ch. สามแถวก็จะเป็น Tripple Ch.ไม่มีผลเสียแน่ๆครับ

Comment

ใส่ได้ครับผมฟังธงเลย เพราะว่าผมซื้อมาแล้ว Intel core i7 2.66GHz กับ Gigabyte x58 UD5 ส่วนแรมเป็นแบบ Dual channel ใช้ได้ปกติดีนะ
                    (ใช้กับระบบปฏบัติการ Ubuntu นะไม่ใช้ Windows)

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
                      เท่าที่ติดตามมาถ้าใส่สองแถวจะเป็น Dual Ch. สามแถวก็จะเป็น Tripple Ch.ไม่มีผลเสียแน่ๆครับ
                      ถ้าใส่สองแถวเป็น Dual Ch. แล้วใส่รถเมล์ รถแท๊กซี่ จะเป็นอะไรครับ

Comment

Working...
                      X