Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD VS Intel รายละเอียดด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD VS Intel รายละเอียดด้านใน

เรื่องมีอยู่ว่า ปกติ ใช้ intel มาตลอด ตอนนี้เพื่อนอยากได้คอมไว้ทำงาน+เล่นเกมกลางๆได้

แต่งบน้อยมาก 5000 ราคานี้ ฝั่ง intel คงไม่ใหว

เลยอยากจะรู้ว่า ระบบการทำงานมันต่างกันมากใหม ไม่รู้เรื่องamdเลยสักนิดหรือมันต่างกันแค่ผู้ผลิต

การใช้งานยังคงเหมือนเดิมใหม
    การดูแลรักษา
    หรืออื่นๆ ต่างกันใหมครับ
    เพราะถ้ามีปัญหาคงเป็นผมที่ต้องทำให้ เคยทำแต่เครื่อง intel

ขอบคุณทุกท่านที่ออกความเห็น หรือ ช่วยดัน

5000 เอาไรบางละครับ

Comment

เหมือน...

Comment

รายละเอียดน้อยจัง

Comment

ยกเคสครับผม ยกเว้น จอ

Comment

โอ งบน้อยจัด
            หามือ2 น่าจะได้พอดี

Comment

ถ้าจะเอา X2 คงต้องเอามือ2 เข้าแจม
              X2 4800+ ~1950- มือ2 จะถูกกว่านี้
              Asrock N61P-S ~1550-
              DDR2 800 2x1G ~800-
              HDD 80G ~800- มือ2
              CASE+SUPPLYบ้านๆ ~500-

Comment

งบน้อยยยยยยยยยย มาก รัดตัวจริงๆ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                  ถ้าจะเอา X2 คงต้องเอามือ2 เข้าแจม
                  X2 4800+ ~1950- มือ2 จะถูกกว่านี้
                  Asrock N61P-S ~1550-
                  DDR2 800 2x1G ~800-
                  HDD 80G ~800- มือ2
                  CASE+SUPPLYบ้านๆ ~500-
                  +DVD เข้าไปอีก

5000คงไมไหว เพิ่มงบเป็น7,000กำลังสวย

Comment

+ การ์ดจอด้วยป่ะนั่ย > เล่นเกมส์กลางๆ ได้ อะไรละ?

Comment

งบนี้ผมเก็บตัวอีกครับ ไม่น่าจะรอด งบนี้นะ

Comment

งบรัดตูดละ

Comment

เราน่าจะช่วยเขาบริจาค...คนละ100 นะ งบน้อยเลยอะ

Comment

- -* งบน้อยไปไหมครับ เล่นเกมส์กลางๆๆ+ทำงานเนี้ย งบ 5000 ไม่พอครับ(มือ1) ถ้ามือ2 ก็ไม่พอครับ เพราะเกมส์กลางต้องใช้ VGA คงต้องไปหาของมือ 3หรือ 4 ละครับ ทางที่ดี รอเก็บเงินไปพลางๆให้ได้ซัก 8000 แล้วมาถามใหม่เน้อ 5000บาทเนี้ย จัดยากครับ

Comment

Originally posted by essnara View Post
                              - -* งบน้อยไปไหมครับ เล่นเกมส์กลางๆๆ+ทำงานเนี้ย งบ 5000 ไม่พอครับ(มือ1) ถ้ามือ2 ก็ไม่พอครับ เพราะเกมส์กลางต้องใช้ VGA คงต้องไปหาของมือ 3หรือ 4 ละครับ ทางที่ดี รอเก็บเงินไปพลางๆให้ได้ซัก 8000 แล้วมาถามใหม่เน้อ 5000บาทเนี้ย จัดยากครับ
                              เห็นด้วยครับ ไม่พอนะ เก็บอีกหน่อยไม่ดีกว่าเหรอครับ

Comment

Working...
                              X