Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS 8800 GT 1GB =_=

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ทราบเกมส์อื่นมีปัญหาหรือเปล่าครับ (ผมเองครับที่ใช้ตัวนี้คนแรก สเปกที่ใช้ตามด้านล่างครับแค่เปลี่ยนจาก4870PCS+ เป็นAsus EN8800GT 1GB เล่นเกมส์ CRYSIS,GRID, DMC4 ที่1280x1024 ใช้driverที่มากลับกล่อง ความเร็วเดิมๆไม่ได้ลาก ก็ลื่นดีครับ การ์ดตัวนี้ใช้โปรแกรมของasusใช้วัดความร้อนได้นะครับ แต่รอบพัดลมไม่ได้ลองปรับครับ เพราะการ์ดตัวนี้ผมว่ามันไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่ครับ)

Comment

เจ้าของตัวจริงมาแล้ว อิอิ พี่สรุปไป 4870 แล้วหรอครับ 555 เห็นแลก 4850 มานิครับ

Originally posted by kkkkmpv View Post
      ไม่ทราบเกมส์อื่นมีปัญหาหรือเปล่าครับ (ผมเองครับที่ใช้ตัวนี้คนแรก สเปกที่ใช้ตามด้านล่างครับแค่เปลี่ยนจาก4870PCS+ เป็นAsus EN8800GT 1GB เล่นเกมส์ CRYSIS,GRID, DMC4 ที่1280x1024 ใช้driverที่มากลับกล่อง ความเร็วเดิมๆไม่ได้ลาก ก็ลื่นดีครับ การ์ดตัวนี้ใช้โปรแกรมของasusใช้วัดความร้อนได้นะครับ แต่รอบพัดลมไม่ได้ลองปรับครับ เพราะการ์ดตัวนี้ผมว่ามันไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่ครับ)

Comment

Originally posted by adtong View Post
        เจ้าของตัวจริงมาแล้ว อิอิ พี่สรุปไป 4870 แล้วหรอครับ 555 เห็นแลก 4850 มานิครับ
        4870PCS+ปล่อยไปแล้วครับ ตอนนี้ใช้4850อยู่ครับ (จอ22นิ้วเสียส่งเครม ตอนนี้ใช้จอ19นิ้วอยู่ เลยลดสเปกการ์ดจอตามครับ)

Comment

ตอนนี้เล่น Cabal ไป 3 ชม ไม่เปนนะ แต่พอเกม เกมพวก หนักๆ มันจะไปเลย เช่น RA3 Prince of Persia

สมมติ ว่าเป็นที่ตัวการ์ด เคลมได้ ชิมิ จะบอกรานเขา ว่าไง เราจะเคลม ยัไง เพราะมี 0 Dcom ที่อุบลแต่ไม่มี 0 เจได

เล่นเกมแล้ว ค้างอย่างงั้นหรอ คับ

Comment

มะกี้ ลองถอด การ์ดออกเสียบใหม่ เล่นไป นาน สักพัก มันก็ ค้างอีก ( นานกว่าเดิมหน่อย ) ขอสันนิฐานแบบ บ้านๆ ว่าการ์ดจอเวลาเจอ กราฟฟิกหนักๆ พอความร้อน มันวิ่ง สูงๆ ไป เลยแต๊ปปาว แบบ ถอด ซิ้งออกมาใส่ ซิลิโคนใหม่ นาจะเกี่ยวมะคับ เพราะอาจจะกระเทือนจากการขนส่ง รึเปล่า แต่ Cabal ไหลลืนดีไม่คาง เลย

เป็นเฉพาะ RA3 กะ เปอร์เซียที่โหลดมาลองเล่น เดวอีก สาม วันของมาใหม่อีก ผมสั่งแรม ADATA Gaming ไป คู่ นึงละ 4GB ไล่กันไปที่อย่าง เดวค่อยเปลี่ยน CPU อีกที

Comment

ลองเอาการ์ดออกแล้วเล่นการ์ดอืนเป็นไหมครับ

ถ้าไม่หายก็เป็นที่บอร์ดกับการ์ดไม่แมทกัน ใช้บอร์ดอะไรครับ
              แต่เล่นเกมนี้ได้ อีกเกมไม่ได้บางทีอาจจะเป็นที่ ไดว์เวอร์ หรือ ไม่ก็วินโดว์ครับ

อาการค้างเป็นไงครับ ค้างแบบการ์ดจอค้างหรือค้างไปตั้งระบบเครื่อง
              ต้องดูดีๆ ครับ

Comment

ค้างคือ ภาพเกมจะค้าง สมมุติว่ากำลัง คุยกานอยุ่ นะคับ ภาพค้าง แต่เสียงก็ยังไปต่อเรื่อยๆๆๆๆๆ แต่กดคีบอดไรไมได้ อะ กดก้ได แตมันจะช้ามากกกกก อาการก็แบบนี้แหละคือไมได้ค้างแบบ 100% ทุกอย่าง

จะค้างแต่ภาพ เสียงยังดำเนินต่อไปตามปกติ ความร้อนละคับ ปกติยังไม่เล่น 60 ละ เคยต้องเตือนความร้อนไว้ที่ 70 องศาเล่นไป 5 นาที มันฟ้องว่า 72 แระพอไป สักพักถึง ค้าง
                เป็นไปไดใหม่ ว่าเป้นที่ ซิงคื อาจหลวมจากการขนส่ง

ถ้าผมถอดมาทา ซิลิโคน บ้านๆ 25 บาทได้ใหมหรือต้องซื้อันที่ดันดีๆหน่อยหรือไมก็ใส่ ซิงใหม่ไปเลย
                เดวจะลอง formattเครื่องก่อน
                คับ

Comment

ลองขัดทองแดงตรงpci e ด้วยครับ
                  เผื่อมันอาจะมีสารที่ทำให้เกิดอาการค้าง
                  แล้วก็ ตรวจดูเกมที่เล่นเป็นตัวริป หรือเปล่าวลองลงใหม่ดูครับ
                  ไม่ก็หาเกมที่เป็นอาการนี้โหลดแบบตัวเต็มมาดูครับ บางทีอาจจะเป็นที่เกมก็ได้ครับไม่แน่
                  ลองหลายๆ แบบ ถ้ายังเป็นก็การ์ดมีปัญหาจริงๆ ครับ
                  ส่วซซิลิโคนก็ถ้าดีก็หาดีๆเลยครับ ถ้าใช้นาน ถ้าไม่นานก็ไม่ต้องใส่ไปเด๋วมันจะมีปัญหาถ้าซื้อถูกๆ ใส่ ไขซิ้งให้แน่นเป็นพอ

Comment

วันนี้ ลง Windows ใหม่แต่เช้า เลยมา ลอง กำ ค้างไว กว่าเดิม เปิด Persia แปปนึง ค้างละ มาเปิด Cabal ค้างอีก

แต่ผมลองกด Alt+tap จะลองพับหน้าจอดู ปรากฎ ว่ามันจะช้าอืดๆๆๆๆ มากพอพับ หนาจอลง มา
                    เป็นโหมด 256color มันขึ้นว่า The n4_disp Driver Has stop ปลผมลง 180.84 เดวลองตามท่านว่าก่อน

17x.xx

Comment

แง่ว รอผู้ รู้มาไข ข้อข้อง ใจต่อ งงๆ จริงๆ

Comment

ลองอัดซิลิโคน แล้วขันน๊อตให้แน่น ๆ เปิดเคสแล้วเอาพัดลมเป่าดูก่อนนะครับ ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่การ์ดมันร้อนหรือว่าไบออสมันเสียกันแน่

ถ้าทำได้ลองแฟลชไบออสการ์ดใหม่ดูครับ

แต่ถ้าเอาพัดลมเป่าแล้วหาย ก็เปลี่ยนพัดลมเลย พัดลมของการ์ดตัวนี้ปรับรอบไม่ได้นะครับ (น่าจะเป็นตัวการ์ดสีน้ำเงินพัดลมซิงค์ใหญ่ ๆ ใช่ไหม) ของผมเดิมเล่นอยู่ก็ล่อไป 70 องศาเหมือนกัน ตอนหลังเปลี่ยนพัดลม เล่นเกมสุด ๆ ก็ยังไม่ถึง 60 ซักที

Comment

ใช่คับ การ์ด ตัว สีน้ำเงิน ต้องเปลี่ยนพัดลมใหม่เลยหรอ กำลังคิดอยุ่ เพราะ มันร้อนเลยแต๊ปรึเปล่าแต่เมื่อคืน ลองเปิด พัด ลมอัด นะคับ อากาศ ก็หนาวๆ อยู่ 46 องศา พอลอง เข้าเกม แปปเดว ค้าง แต่ ตอนแรก นึกว่า คาบาลไม่เป็น พอเมื่อเช้า Format ใหม่ลง Driver บอด จอ ลง เกมลองเลย เป็นคับ

Comment

ถ้าหาการ์ดจอตัวอื่นมาเสียบได้ ก็อาจจะเจอสาเหตไวขึ้นนะ ^^
                            สู้ๆแล้วกัน

Comment

ตามนั้น ถ้าเป็น nvidia ด้วยยิ่งดีนะครับ จะได้เครียเรื่อง Driver ไปด้วย

Originally posted by kentauji View Post
                              ถ้าหาการ์ดจอตัวอื่นมาเสียบได้ ก็อาจจะเจอสาเหตไวขึ้นนะ ^^
                              สู้ๆแล้วกัน

Comment

สิ้น สุดการรอคอย ส่งเคลม ละคับ =_=

Comment

Working...
                                X