Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊คสำหรับใช้งานสักเครื่องหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊คสำหรับใช้งานสักเครื่องหน่อยครับ

กำลังมองหาโน๊ตบุ๊คไว้ใช้งานซักเครื่อง เอาไว้ใช้สำหรับ...

1. ทำเว็บ + เขียนโปรแกรม
    2. Photoshop + Illustrator
    3. เล่นเน็ต

ที่อยากได้คือ
    1. เบาหน่อย แต่ก่อนเคยแบกตัว 3 โล ปวดหลังมากครับ
    2. เร็ว อึด เงียบ
    3. ไม่เอา License Windows ครับ
    4. ไม่ใหญ่เทอะทะ (หนา) และไม่เล็กจนมองอะไรไม่เห็น
    5. ประกันดีหน่อย
    6. wireless + wired lan ยังต้องมีนะครับ

งบ 35K + ได้อีกนิดหน่อย

มอง ๆ acer ไว้อยู่อ่ะครับ หรือใครมีตัวไหนแนะนำก็บอกได้ครับ

เห็นกระทู้ก่อนมีแนะนำ Aspire 4935G ไว้ เข้าไปเว็บ acer แล้วไม่ยักเจอครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

ส่องไปส่องมา 4930G ก็น่าสนใจแฮะ

แต่ว่า มันต่างกันไงเนี่ย

Comment

แนะนำ S33W ครับกับพวก F6V-3P131C/3P130C/3P129/3P132C <-- สวยมาก
      VERSA S5601-F2000DRC
      Lenovo Y330 <-- ทนมากครับ
      ที่แนะนำมานี่เป็นแพลตฟอร์มของ Centino 2 ทั้งหมดนะครับ

ความจริงทำงานพวกโฟโต้ น่าจะได้เครื่อง 14 นิ้ว up นะครับ ( แต่หาเบาๆบาก )
      Last edited by pattyna; 17 Dec 2008, 16:03:39.

Comment

Originally posted by pattyna View Post
        แนะนำ S33W ครับกับพวก F6V-3P131C/3P130C/3P129/3P132C <-- สวยมาก
        VERSA S5601-F2000DRC
        Lenovo Y330 <-- ทนมากครับ
        ที่แนะนำมานี่เป็นแพลตฟอร์มของ Centino 2 ทั้งหมดนะครับ

ความจริงทำงานพวกโฟโต้ น่าจะได้เครื่อง 14 นิ้ว up นะครับ ( แต่หาเบาๆบาก )
        กำลังดูรายละเอียดแต่ละรุ่นครับ

บางตัวก็เป็น 13" ส่วน S33W เป็น Benq ซึ่งผมไม่ค่อยโปรเท่าไหร่ครับ

กำลังดู ๆ ระหว่าง ASUS กับ Acer ครับ น้ำหนักควรจะอยู่ราว ๆ 2.5 + ได้นิดหน่อย

Comment

สงสัยต่ออีกนิดครับ

หาไปหามา เจอเรื่องนึงครับ

Core 2 Duo กับ Centrino 2

มันต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าอีกทีครับ

Comment

ตัวนี้พอไหวป่าวครับ

Asus F8VR-4P025D

[IMG]http://www.****************/2008/content/bguide/08nov/Asus%20F8VR/spec.jpg[/IMG]

อ้างจาก http://www.****************/2008/08nov-Asus+F8VR.html ครับ
            Last edited by chonla; 17 Dec 2008, 17:46:59. Reason: ใส่ credit

Comment

ตอนนี้มาสะดุดตาที่ Asus F8VR-4P025D นี่แหละครับ

น่าสนใจมากครับ

เข้าเช็คใน google มา เห็นว่าหมดเกลี้ยงเลยครับ

Comment

ต่างกันทีึ่การจัดเซ็ตของ intel ครับ Centrino 2 ต้องมี
                เซ็ตที่ผสมดวยไวเลส intel ( พวก 5100,5300 ) ชิพเซ็ตะเมนบอร์ดต้องเป็นของ intel
                อีกตัวนึงก็คือตัว VGA น่ะครับต้องได้มาตรฐาน ถ้าเป็น onboard จะเป็น 4500 HD
                มาตรฐานที่ว่าคือมาตรฐานของ Hidef ครับ
                ส่วน Core 2 Duo มันแค่พูดถึงแต่ตัว CPU เท่านั้น

นอกนั้นลองเซิซหาข้อมูลดูก็ได้ครับ

Asus F8VR-4P025D <-- ตัวนี้ผมก็เล็งไว้นะครับสเป็กน่าสนใจมาก แฟนคลับก็เยอะมากด้วย
                ( แต่สุดท้ายไมไ่ด้เอา เพราะไปหลงเสน่ห์สีสันของ fujitsu L1010 )
                Last edited by pattyna; 17 Dec 2008, 18:56:43.

Comment

Originally posted by pattyna View Post
                  ต่างกันทีึ่การจัดเซ็ตของ intel ครับ Centrino 2 ต้องมี
                  เซ็ตที่ผสมดวยไวเลส intel ( พวก 5100,5300 ) ชิพเซ็ตะเมนบอร์ดต้องเป็นของ intel
                  อีกตัวนึงก็คือตัว VGA น่ะครับต้องได้มาตรฐาน ถ้าเป็น onboard จะเป็น 4500 HD
                  มาตรฐานที่ว่าคือมาตรฐานของ Hidef ครับ
                  ส่วน Core 2 Duo มันแค่พูดถึงแต่ตัว CPU เท่านั้น

นอกนั้นลองเซิซหาข้อมูลดูก็ได้ครับ

Asus F8VR-4P025D <-- ตัวนี้ผมก็เล็งไว้นะครับสเป็กน่าสนใจมาก แฟนคลับก็เยอะมากด้วย
                  ( แต่สุดท้ายไมไ่ด้เอา เพราะไปหลงเสน่ห์สีสันของ fujitsu L1010 )
                  ขอบคุณครับ เดี๋ยวคงต้องไปสืบหา Asus หน่อยซะแล้วว่ายังเหลืออยู่มั๊ย

Comment

Working...
                  X