Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQมีข้อเสียอะไรหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQมีข้อเสียอะไรหรือเปล่าครับ

คือ กะซื้อ s41 หีอ s42 น่ะครับ ไม่ทราบว่าจะมีข้อเสียอย่างไรบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เคยใช้ s41 ตอนนี้ใช้ s42 ตอบคราวๆละกัน
    s41 ถ้าใครซื้อล๊อตแรกๆ จะโดนเรื่อง DVD ที่อ่านแผ่นไม่ค่อยดี ส่วนการ์ดจอ รู้สึกว่าจะโดนทุกเครือ่ง แต่ benQเค้าเพิ่มประกันให้อีก 1 ปี อันนี้โทษ benQ ไม่ได้ ผิดพลาดที่ nvidia เอง
    s41 และ s42 โดนไฟดูดด้วยกันทั้งคู่... confirm แตไฟ่ดูดไม่แรงอยู่ในขั้นที่รับได้ เมื่อแลกกะสเปกเครือ่ง
    s41 และ s42 DVD ยังอ่านเสียงดังทั้งคู่...
    s42 ลำโพงจะเสียงดังกว่า ดีกว่าด้วยมั้ง
    ข้อเสียสุดท้ายของ s41 คือ สเปกการ์ดอสู้ s42 ไม่ได้เลยต้องขายทิ้งซะ....แล้วไปเอา s42 มาแทน

Comment

ผมใช้s41lm77อยู่ครับลื่นครับเรื่องเกมส์ทุกอย่างดีหมดยกเว้นผมไม่มีเวลาเล่นครับเหอะๆพอมีเวลาก็เล่นเกมส์ไป5-6ชั่วโมงครับลื่นๆๆๆๆครับ

Comment

ผมใช้ s42 อยู่ มีข้อเสียตรงที่ผมนอนดึกทุกวันเลยครับ เล่น pes2009 กับ deadspace ทุกวันเลยครับ นอนตีสองมาเป็นอาทิตย์ๆแล้ว (ปรับ high ทุกค่าเลยครับสองเกมส์นี้)

Comment

S42 ไม่น่าจะมีปัญหาครับพี่น้อง แต่ S41 ไม่แน่ใจเท่าไหร่เลย แต่งบท่านเยอะ แนะนำ ซื้อตัวแรงไปเลยไม่ดีกว่าหรอครับพี่น้อง

Comment

มีปัญหาอย่างเดียว....
            รู้สึกมันคุ้มราคาเกินไป.....

Comment

ถ้า 9600 ไม่มีปัญหาภายหลัง ก็ุคุ้มจริง ๆ

กำลังไตร่ตรองอย่างหนักเลยนี่ ใกล้ละ ^^

Comment

Originally posted by nueng93 View Post
                ผมใช้ s42 อยู่ มีข้อเสียตรงที่ผมนอนดึกทุกวันเลยครับ เล่น pes2009 กับ deadspace ทุกวันเลยครับ นอนตีสองมาเป็นอาทิตย์ๆแล้ว (ปรับ high ทุกค่าเลยครับสองเกมส์นี้)
                เหมือนผมเลย ช่วงนี้นอนตีสองเกือบทุกวันเพราะเล่นเกมเนี่ยแหละ 555

ติด pes2009, fallout3, prince of percia งอมแงม

Comment

BenQ มีปัญหาเพราะผมใช้ BenQ
                  ทำให้ทะเลาะกับแฟนได้เพราะมัวแต่เล่นเกมส์ 555

Comment

ผมใช้s41 มา1ปี3เดือนก้ไม่มีปัญหาไรกวนใจนะ ไปเคลมแค่dvd ครั้งเดียวจบ

ไงสนใจเบนคิวดูในคลับตามลายเซ็นผม

Comment

Working...
                    X