Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดตัวใหม่ไม่กล้าแฟลชไบออส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดตัวใหม่ไม่กล้าแฟลชไบออส

ตอนนี 0309 จะเอา 0310

อะครับ ผมละกลัวจริงๆ

จะเอาตัวนี้อะครับ

Enhance the stability of certain CPU

ผมควรทำดีไหมครับ เสียวมากๆเลย - -

ขอบคุณครับ

ถ้าไม่นับไฟตก ไฟดับ

แล้ว flash บนดอส โอกาสที่จะเจ้งน้อยกว่าทำบน windows เยอะครับ

Comment

ผมว่าน่าจะอยู่ที่การทำงานของเครื่องมากกว่าครับ
      ถ้าทำงานปกติดีก็ไม่ต้องแฟลสหรอกครับเพราะว่า
      มันเสี่ยงและอีกอย่าง bios รุ่นใหม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป

แต่ถ้าอยากเปลี่ยนจริงแนะนำให้แฟลสผ่านโปรแกรม Ez
      เลยครับถ้าเป็นของ Asus นะครับ ส่วน Gigb ต้องหาโปรแกรมเองครับ
      ซึ่งส่วนมากก็มีอยู่ทั่วไปครับ ลองค้นในกูเกิลดู

โชคดีครับ

Comment

ใช้อีซี่แฟลช แล้วท่องนะโมรอซัก2-3 นาที่ก็เสร็จแล้วคับ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          ถ้าไม่นับไฟตก ไฟดับ

แล้ว flash บนดอส โอกาสที่จะเจ้งน้อยกว่าทำบน windows เยอะครับ
          ตามนั้น คับ ผมเคย flash บนวินโดว์ เ๋จ๊งไปเลย

Comment

ต่อ ups ด้วยดิครับเวลา flash กันไว้

Comment

ปัญหามีใว้ให้แก้ ถ้าคุณกลัวนักก็ไม่ต้องไปทำอะไรมัน แต่คุณก็จะไม่รู้อะไรเลยนอกจาก เปิดเครื่อง ใช้งาน แล้วก็ปิดเครื่อง อาเมน

Comment

อยากทำก็ทำไปเลยครับ flash ผ่าน windows มันไม่ได้ยากอะไรแค่มีความเสี่ยงไฟดับ

Comment

Working...
                X