Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา LCD TV 32 นิ้ว SAMSUNG SERIE 3 รุ่น LV32A330

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา LCD TV 32 นิ้ว SAMSUNG SERIE 3 รุ่น LV32A330

ใช้การ์ดจอ Radeon 9550 PowerColor 128 MB 128 Bit

ซื้อสาย DVI TO HDMI มา

พอเสียบสายหมดแล้ว หน้าทีวีมันขึ้นว่า NO SIGNAL

อยากทราบว่าต้องไปแก้ที่ไดร็เวอร์การ์ดจอเป็นค่าแบบไหนอ่ะคับ

ผมเสียบ HDMI 1 คับ

ใครพอทราบช่วยบอกผมด้วยนะคับ

ขอบคุณมากคับ

ต่อ2จอหรือจอเดียวครับ ถ้าจอเดียว เปลี่ยน Input ในเมนูของจอ LCD TV เป็น HDMI 1 ครับ ลดการตั้งค่าหน้าจอก่อนด้วยจอเก่าเหลือซัก1024*768 60Hz ต่อ2จอไปเซ็ทที่ Driver การ์ดจอ เพื่อเปิดจอที่2ขึ้นมา

Comment

มันมีช่องที่เขียนว่า dvi/hdmi รึเปล่าครับ

Comment

32 นิ้ว โอ้โห ขนาดไหนละนั่น - -

Comment

Radeon 9550 PowerColor 128 MB 128 Bit
          มันแปลงเป็น HDMI ไม่ได้ ไม่ใช่หรอครับรุ่นนี้ เสียงไม่ออก

Comment

ออกแต่ภาพครับ

Comment

ต้องใช้สายของ Samsung ป่าวครับ
              เพระาของผมต่อสาย VGA ก็ไม่ได้ โทรไปถามศูนย์มา เค้าบอกต้องใช้สาย VGA ของซัมซุง พิน 10 อะไรสักอย่าง
              โทรทัศน์ผมก็รุ่เดวกับท่าน จขกท น่ะครับ คิดอยู่ว่า ซื้อ DVI 2 HDMI มาต่อมันจาขึ้นป่าวไม่รู้

Comment

Originally posted by bovy View Post
                ต้องใช้สายของ Samsung ป่าวครับ
                เพระาของผมต่อสาย VGA ก็ไม่ได้ โทรไปถามศูนย์มา เค้าบอกต้องใช้สาย VGA ของซัมซุง พิน 10 อะไรสักอย่าง
                โทรทัศน์ผมก็รุ่เดวกับท่าน จขกท น่ะครับ คิดอยู่ว่า ซื้อ DVI 2 HDMI มาต่อมันจาขึ้นป่าวไม่รู้
                ไม่เกี่ยวครับ
                จขกท. ให้ต่อที่ HDMI2 ครับเป็นDVI-HDMI

Comment

Working...
                X