Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ คอมเปิดติดมีเสียงปี๊บด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ คอมเปิดติดมีเสียงปี๊บด้วย

เปิดติดมีเสียงปกติ แต่ว่าจอมืดสนิทไม่มีไรเลย
    อะไรเสียหรอ ตอนนี้เอาการ์ดกับ PSU มาใช้เครื่องเพื่อน ไม่มีปัญหาไรปกติทุกอย่าง
    ย้ำว่ามีเสียงเปิดเครื่องดังปกติ แต่ไมีภาพ

อาการนี้ เครื่องผมยังเป็นเลยครับ นึกไม่ออกไม่รู้แก่ไง ก็อุปกรณ์ไม่มีอะไรเสียสักตัวครับ เต็มที่ก็ปิดแล้วเปิดใหม่

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน รีเครื่องใหม่เป็นปกติ

Comment

การ์ดจอเสียก็มีัอาการนี้เหมือนกัน

ลองยืมการ์ดจอเพื่อนมาเปลี่ยนดูครับ

Comment

ถ้ามีเสียง แล้ว จอดำ หรือ เปิดเครื่องใหม่จอ ยังดำอยู่แต่ เคส ไฟ ติด แต่ไฟ ทำงาน นิ่งสนิด แปลว่า broad ท่าน คงจะมีอะไรเสียละ เช่น เสียบ อุปกรณ์ไม่แน่น หรือ VGa ท่านไปเกิดใหม่ หรือ ช่อง slot Vga ตรง broad เสียครับ เครื่องเก่าผมอาการนี้เลยอะ เปลี่ยน การ์ดจอก็แล้ว สุดท้าย มาจบเอาที่mainbroad เสียครับ ตรงช่อง VGa นี้ละ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ
            มั่นใจคับจอไม่เสียแน่สงสัยเป็นที่บอร์ด

Comment

เป็นแบบนี้ส่งเครมบอร์ดเลยดีไหมคับขอความเห็นหน่อยคับ
              อีกอย่างคับถ้าส่งเครมจะบอกเขาไงดีคับว่าอะไรเสีย

Comment

Originally posted by 12Qmiss View Post
                เป็นแบบนี้ส่งเครมบอร์ดเลยดีไหมคับขอความเห็นหน่อยคับ
                อีกอย่างคับถ้าส่งเครมจะบอกเขาไงดีคับว่าอะไรเสีย
                อาการนี้ผมเคยเป็นครับ ทีแรกนึกว่าเสียบการ์ดจอไม่แน่น
                แต่เอาการ์ดจอตัวอื่นมาเสียบ ก็เปิดไม่ติดเหมือนกัน
                เคลมดีกว่า บอกไปว่า บู๊ทแต่ภาพไม่ขึ้น

"ถ่ายรูปก่อนส่งเคลมด้วยครับ" ฮ่าๆ

Comment

เคยเป็นครับ อาการนี้ของผมเมนบอร์ดมันลาโลกครับ T-T (อยู่ระหว่างเคลม)

Comment

Working...
                  X