Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคให้หน่อยครับ

ผมมีงบ 65000 เล่นเกมส์ 100%

รวม จอคีย์บอล์ด ลำโพง

อยากได้ Intel

(อยากให้มี 8800 gt....เป้นส่วนประกอบไม่มีก็ได้ครับAti ก็รับได้นะ)
    Last edited by umbrella; 17 Feb 2007, 01:52:59.

ถ้ามัวแต่กลัวนู่นกลัวนี่ก็ไม่ได้ซื้อหรอกคับ เทคโนโลยีเหล่านี้มันก้าวไปข้างหน้าทุกวันคับ ไม่มีทางจบหรอก

อิกปี-2ปีเด๋วมันก้อตกรุ่น เป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วคับ

ถ้าคิดว่ามันจำเป็นแล้ว ถึงเวลาที่จะต้องใช้ ซื้อตอนไหนมันก็คุ้มทั้งนั้นแหละคับ

มันขึ้นอยู่กับความพอใจของเราคับ

-----------------------------------------------------

ส่วนในสเปคนั่นPSUกี่วัตตครับ เกรงว่ามันจะไม่พอรับ 8800GTX ไหว
    Last edited by PHX-EnixmA; 16 Feb 2007, 03:46:49.

Comment

ถ้าก่อน C2D จะออกมา ผมก็ว่า เล่น AMD ดูจะคุ้มค่ากว่า

แต่ ณ เวลานี้คงต้อง C2D ละครับ

ดูจาก spec แล้วบางอย่างขาด บางอย่างเกิน อย่างบอร์ดเนี่ย ท่านคาดว่า อนาคต จะเล่น Sli รึเปล่า

ถ้าเปล่าก็ เกิน อีกอย่าง ไม่คิด จะ OC อีกตะหาก

แล้ว แรม บัส 800 1กิ๊ก*2 ราคา ไม่ได้แพงกว่า 667 ซักเท่าไหร่เลย กับ งบ 65000.-

C2D E6600 12800.-

Asus P5B หรือ Gigabyte Ds3 บัส 1333 สองตัวนี้อยู่ใน ราคา ราว ๆ 5000.- -+

Ram DDR2 1กิ๊ก *2 Geil ultra 4-4-4-12 7900.-

Hdd ตามนั้น

VGA อันนี้ทำใจนะครับ ของแรง ราคาแรง แล้วก็ร่วงเร็ว ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์โหด มหากาฬ ผมว่า 7900
      GT ก็แรงพอประมาณแล้วละ ยิ่งมาเจอกับ C2D E 6600 ก็จะช่วยเพิ่มพลังให้อีก

LCD

DVD

Mouse

Keyboard เหล่านี้ ตามใจท่านเลยครับ

แต่ power supply หาที่มันดี ๆ จ่ายไฟ นิ่ง ๆ หน่อยนะครับ พวก enemax อะไรทำนองนี้ 450W up ถ้าแค่ 7900GT นะครับ ถ้า 8800 ก็นู้นเลย 600W

ลดการ์ดจอ มาเพิ่ม cpu จะดีกว่านะครับ

อีกอย่าง ใน socket 775 กับบอร์ดที่รองรับ C2D Quad Core ก็ยังไม่ตัน สามารถอัพ cpu เป็น quad core ได้อีกใน อนาคต แต่บอร์ด AM2 มันตัน แล้วนะครับ

แนะนำไว้เฉย ๆ แล้วแต่ท่านตัดสินใจนะครับ

ถ้าได้เล่น C2D แล้วท่านจะลืม AMD
      Last edited by tnet; 16 Feb 2007, 03:52:14.

Comment

ถึงท่าน PHX-EnixmA
        ผมไม่รู็อ่ะครับเงินตั้ง 65000 ผมก็กลัวจิ

พ่อเเม่อุตส่าให้มาก็อยากได้ที่มันใช้ได้นานนๆ

เเต่ก็ขอบคุณครับ จัดให้ผมด้วยก็ดีๆอิอิ
        ขอบคุณครับ ^^

Comment

ผมว่าถ้าคุณเสียดายเงินนะครับ
          CPU น่ะ แค่ C2D E6300 ก็พอแล้วครับ 7320
          MB : Asus Commando ประมาณ 8700
          VGA : XFX GF8800GTS แค่นี้ก็แรงมากแล้วครับ 12500
          PSU : EMERMAX liberty 500w 4500

ส่วนพวกอุปกรณ์อื่นที่เหลือก็เอาตามที่ร้านจัดมาให้ก็ได้ครับ
          Last edited by hotaru; 16 Feb 2007, 20:51:54.

Comment

ผู้อยากได้

เป็นผมนะใส่เต็มที่
            เเต่อยากรูว่า
            ถ้าเอาบอล์ดSLIเเล้วมาใช้ 7900Gsมันจะคุ้มไหม
            กำลังคิดว่ใช้ ati จะดีม๊ะ รอผู้รู้รอคนมาบอกเยอะ
            เเล้วเลือกอันที่ถูกใจที่สุดละกันครับ
            ผมก็อยากได้g80เหมือนกัน

Comment

Comment

จัดได้สวยแล้วครับ

แต่เปลี่ยน CPU เป็น Core 2 Duo ดีกว่าครับ

แล้วการ์ดจอ ผมว่า 8800GTS ก็พอครับ GTX ดูเหมือนจะโหดเกิน

บอร์ดก็เปลี่ยนเป็น Commando P5B Deluxe อะไรพวกนี้ก็หรูแล้วครับ

Comment

อยากรู้ราคาPW อ่ะครับ 500 - 600 w
                  และราคาmainboard Commando P5B Deluxe หรืออื่นๆที่แนะนำอ่าครับผมไม่ค่อยรู็ราคาพวกนี้อ่ะ
                  หรือมีเว็บอ้างอิงก็ชอบคุณครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคำตอบ

Comment

ลองไปดูที่นี่ครับสำหรับราคาอุปกรณ์+ภาพ
                    www.thanni.com

Comment

เพิ่มตัวนี้ไปด้วยเผื่อไว้เล่นขับรถ เอาเทพไปเลย ใช้แล้วจะติดใจ

Logitech G25 ราคาหมื่นนิดๆ

Comment

E 6600 12000
                        Gigabyte DS3 5200
                        RAM คอร์แช xms 2 ddr2 800 1gx2 8000 มั้ง
                        hdd sata2 160gx2 raid0 5000
                        pci-e galaxcy 8800gts 18000 มั้ง
                        dvdrw asus 1500
                        case 1000
                        psu enermax 500w 4500
                        lcd 19"samsung หรือตามใจชอย 9000(เสปคสูงหน่อย)

เอาไปดูสักชุดแล้วกัน

Comment

Working...
                        X