Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมติดเคสนี่เราจะปิดมันจะดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมติดเคสนี่เราจะปิดมันจะดีมั้ยครับ

คือเคสผมมีพัดลม 4ตัว หน้า1 ข้าง2 หลัง1 (psu อีก 1,cpu อีก 1,การ์ดจออีก1)คือเครื่องผมมันไม่ค่อยร้อน พัดลมด้านข้างสองตัวมันเสียงดัง ผมใปถอดสายไฟ ไม่ให้มันทำงานจะดีมั้ยครับ

หรือมีโปรแกรมอะไรที่บังคับพัดลมได้มั่งครับ
    (ใช้speed fanมันบังคับได้แต่พัดลมซีพียู ก่อนนี้ใช้บอร์ดm2v มันบังคับพัดลมpsuได้ด้วย ตอนนี้เปลี่ยนบอร์ดเป็นm2n-e มันบังคับได้แต่พัดลมซีพียุ มันมีอะไรผิดปกติมั้ยครับ)

ถอดออกไปเลยครับ ถ้าไม่ OC หรือ OC ไม่มาก เครื่องผมพัดลมเคสไม่มีซักตัวครับ ยังอยู่ได่ครับ

spec ตามลายเซ็นต์ครับ cpu OC ตามนั้น ซิงค์เดิม ไม่เพิ่มพัดลม สบายครับ มีแต่พัดลมเป่าอัดการ์ดจออย่างเดียว

(ใช้speed fanมันบังคับได้แต่พัดลมซีพียู ก่อนนี้ใช้บอร์ดm2v มันบังคับพัดลมpsuได้ด้วย ตอนนี้เปลี่ยนบอร์ดเป็นm2n-e มันบังคับได้แต่พัดลมซีพียุ มันมีอะไรผิดปกติมั้ยครับ)
    ไม่ผิดปกติครับ บางบอร์ด sensor หรือ controller มันก็ไม่ครบครับ

Comment

Working...
    X