Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการตั้งค่า AA แบบ Fix เป็นรายเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการตั้งค่า AA แบบ Fix เป็นรายเกมส์

เรื่องมีอยู่ว่า

เกมส์บางเกมส์ สามารถเปิด AA ไำด้ใน option แต่บางเกมส์ก็เปิดไม่ได้ เมื่อมันเปิดไม่ได้ เราก็ต้องมาเปิดที่ไดร์เวอร์ (ATI) แต่ปัญหาคือขี้เกียจมาเปิดปิดอ่ะครับ เพราะถ้าเปิดที่ไดร์เวอร์ไว้ พอไปเปิดเกมส์ ที่ตั้ง AA ไว้มันก็กระตุกไปเลย ไม่ทราบว่าพอมีโปรแกรม ใหนบ้างที่ สามารถให้เรา ตั้งค่ากราฟฟิก ให้แก่เกมส์ต่าง ๆ แยกเป็นรายเกมส์ ได้บ้างครับ

ก็เปิดค่าปรกติไว้ แล้วไปเปิดในเกมส์ดีกว่าครับ (ถ้าเกมส์มีนะครับผม)

Comment

ให้โปรแกรมเกมส์เป็นตัวกำหนดดีกว่าคับ เพราะส่วนใหญ่ก้มีแต่เกมที่มันเปิดaaได้ทั้งนั้นแหล้ะ ยกเว้นเกมส่วนน้อยเท่า

นั้นที่เปิดไม่ได้ค่อยเข้าไปsetทีหลัง

Comment

ปรับที่ตัวเกมง่ายสุดแล้วครับๆๆ

Comment

ที่ตอบ ๆ กันมาผมก็รู้อยู่ละ ขอบคุณอยู่ครับ แต่พวกท่าเคยเล่นเกมส์ออนไล กันบ้างป่ะ ออดิชั่น หรือปังย่า เนี่ยภาพห่วยชิบหาย โดยเฉพาะ ปังย่า ต้องปรับ 640*480 ซะด้่วยเพื่อให้แถบวิ่งมันยาว จะได้ตีง่าย ภาพก็ยิ่งห่วย เลยต้องมาเปิด AA ฝั่งการ์ดจอ แต่ตอนนี้ปัญหาจบแล้วครับ ผมพบวิธีแล้ว ซี่งผมก็เล่นโปรแกรมนี้มานานแระ แต่เพิ่งรู้มันทำแบบนี้ได้ด้วย มันคือ ATI Tray Tools

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ ช่วยได้เยอะจิง ๆ -*-

Comment

แต่พูดถึงพวกเกมออนไน์ยอมรับผมก้ต้องเปิด AA สุดอยู่แล้วหล้ะเพราะภาพมันดูไม่ได้เลย

Comment

นึกถึงสมัยพ่อหนุ่มๆ เล่นดอส doom ภาพสวยโครต น่ากลัว 55+

Comment

ศึกษาไว้ตอนนี้ใช้ 5850 อยู่ยังเซ็ทค่าเนียนๆ
                ไม่เป็นเลย

Comment

ผมตั้งที่ตัว การ์ดจอไว้ว่า ปรับเป็นตรงกลางอ่ะครับ คือเอาทั้ง performance และ quality

และก็ไม่ไปยุ่งกับมันอีกและ... จากที่เมื่อก่อนลองดูหลาย ๆ แบบ ก็มาพบว่าปรับอย่างนี้เวิร์คสุดและครับ

(สำหรับผมนะ)...^^

Comment

ลองใช้โปรแกรม nHANCER ดูครับ น่าจะได้นะ!

Comment

Working...
                    X