Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู bios ของ m2n-e ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู bios ของ m2n-e ให้หน่อยครับ

ในไบออสของ m2n-e

power>APM Configuration>HPET Support

HPET Support ตัวนี้มันคืออะไรครับ ควรตั้งค่ายังไงดีครับ enabled หรือ disabled ดีครับ

ขอบคุณนะครับ
    Last edited by some like it hot; 8 Mar 2007, 00:46:04.

ไม่มีใครตอบเลย

Comment

disabled ครับ มันคืออะไรผมไม่แน่ใจอะครับ แต่เจอในเว็บนอกอะ เค้าให้ disabled อะ

Comment

ขอบคุณนะครับ

Comment

ปรับไฟแรมได้เท่าไรครับ

Comment

ปิดให้หมด -0-

Comment

ช่วยดู bios ของ m2n-e ให้หน่อยครับ ตอบกระทู้

เราสิหนักกว่านายอีก เวลาเสียบซีดีรอมเข้าไปแล้วบูทช้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนับตัวหนอนได้29ตัวเปลี่ยนซีดีรอมใหม่ก็เหมื่อนเดิม

Comment

Originally posted by บอส View Post
                เราสิหนักกว่านายอีก เวลาเสียบซีดีรอมเข้าไปแล้วบูทช้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนับตัวหนอนได้29ตัวเปลี่ยนซีดีรอมใหม่ก็เหมื่อนเดิม
                ท่านใช้ HDD แบบ IDE หรือ S-ATA ครับ ถ้า IDE ให้เซ็ต Jumper ของ HDD เป็น Master และไดร์ฟซีดีรอมเป็น Slave ครับ จะเร็วกว่าเก่า

Comment

Working...
                X