Announcement

Collapse
No announcement yet.

เว็บsystemrequirementslabเชคสเปคเกมส์ทำไม ผมไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เว็บsystemrequirementslabเชคสเปคเกมส์ทำไม ผมไม่ผ่าน

ผม ลองเข้าไปเชค สเปคในเว็บ ทดสอบว่าเล่นเกมส์ได้เปล่าอะครับ

เกมส์ Grid แบบ Recommand มันต้องการ Intel core2duo 2.66 ghz อะครับ
    เกมส์ Assasin creed ต้องการ Core2Duo 2.2 ghz

แต่เครื่องผม เป็น Duo core 3.0 แล้วหลังจาก Oc e5200 อะครับ ทำไมมันบอกว่า cpu
    ผมยังต่ำไป อะครับ

ช่วยบอกที หรือ ว่า Duo core มันคนละระดับกับ core 2 duo อะครับ บอกทีนะครับ

เอารูปมาดูหน่อยครับ

Comment

Dual Core สู้ Core 2 Duo ไม่ได้ คับ Core 2 Duo แรงก่าคับ (นินึงนะ อิอิ)

Comment

เวปมันติงต๊อง

ดูจากเสปค ในลายเซ็น จขกท. เล่น Assasin creed กับ Grid ได้สบายมากๆๆๆๆ อยู่เเล้ว

เเล้วก็ Core 2 Duo เป็น ชื่อซีพียู เเบบ Dual Core

Dual core หมายถึง ซีพียู ที่ มี้หน่วยประมวลผลสองหน่วย (สองแกนหลัก) สามารถทำงานขนานควบคู่กันบนชิปตัวเดียว(บนCPU1ตัวมี2 คอร์)

ซึ่ง มันก็หมายถึง CPU ทุกรุ่น ทุกค่าย ตั้งเเต่ 2คอร์ปลอมที่เอามายิงเลเซอร์เเล้วเชื่อมติดกันอย่าง Pentium D หรือเเบบที่เป็น Dual core ของเเท้คือ Athlon X2 , Core2 Duo , Pentium Duo Core เป็นต้น

Core 2 Duo มันเป็นชื่อสินค้า ของ ฝั่ง Intel ครับ ซึ่ง นับเป็น Dual core ตัวที่2 ของ ฝั่ง intel (ต่อจากPentium D )
        เค้าทำให้สับสน เล่นๆ

Comment

Originally posted by sungod1422 View Post
          Dual Core สู้ Core 2 Duo ไม่ได้ คับ Core 2 Duo แรงก่าคับ (นินึงนะ อิอิ)
          กำ เหรอครับ พอดีเห็นตอนจะซื้อถามคนในบอร์ดนี้บอกว่า เหมือนกันหมด เพียงแค่เปลี่ยนชื่อเพื่อการค้าเลยนึกว่าเมหือนกัน

Comment

เช็คพอขำๆพอ

Comment

Originally posted by yamisong View Post
              กำ เหรอครับ พอดีเห็นตอนจะซื้อถามคนในบอร์ดนี้บอกว่า เหมือนกันหมด เพียงแค่เปลี่ยนชื่อเพื่อการค้าเลยนึกว่าเมหือนกัน
              ไม่เปลี่ยนชื่อหรอกคับ Core2Duo L Cache เยอะกว่า DuoCore คับ ดังนั้นมันจึงแตกต่างกัน

สมมติ Duo Core 3.0 Ghz กับ Core2Duo 3.0 Ghz แรงไม่เท่ากันนะคับ จะต่างกันอยู่

Comment

Working...
              X