Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ วิกร ช่วยหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รุนให้ แต่น่าจะอยู่ตรง advance chipset ถ้าจำไม่ผิด

Comment

พี่วิการยังไม่มาดันต่อไป

Comment

มาช่วยดันครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

ไม่เคยลองใบออสรุ่นนี้ เห็นแต่ K8N4-E มันก๋มีหน้า ADVANCE เลย HTT

สงสัยรุ่นนี้ไม่มีทั้ง ถ้าไม่เห็นนะครับ ดูคู่มือซิครับ

ท่าน eXzato ไม่ช่วยน้องเข้าหน่อยเหรอครับ รุ่นนี้ผมไม่รู้จริงๆครับ

Comment

คุณต้องลด HTT ใน Bios จาก 4 ให้เหลือ 3 ก่อนครับ
          แล้วลดบัสแรมให้เหลือ 166
          ค่าแรมเซตเป็น 2.5-3-3-7
          ปรับบัสเป็น 240
          เปิดมาใหม่ ๆ จะได้ความเร็วเป็น 1.93 GHz ครับ

แล้วมาลากต่อในวินโดว์ด้วยโปรแกรม Clockgen ครับ
          ถ้าแรมของคุณเป็น Kington ซึ่งกินไฟ 2.6 v
          ให้ปรับบัสจาก 240 เป็น 288 ครับ
          จะได้ความเร็วเป็น 2.3 GHz

ถ้าเป็นแรมทั่วไปที่กินไฟ 2.5 V สามารถปรับได้ที่ 276
          ได้ความเร็ว 2.2 GHz ครับ

อันนี้จากเครื่องผมเองนะครับ
          ยังไง อ่ะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=51923

Comment

ดันๆ ให้ น้องใหม่ นูบๆ หน่อยครับ T T

Comment

Working...
            X