Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800ULTRA เทียบได้กับตัวอะไรในปัจจุบัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800ULTRA เทียบได้กับตัวอะไรในปัจจุบัน

ผมอยากได้การ์ดจอใหม่แต่ดู 8800ULTRA ไว้นะคับอยากรุ้ว่ามันเทียบได้กับตัวใหม่ๆๆที่ว่างขายกันอยุ่ตอนนี้มีตัวไหนบ้าง 9800GTX+หรอป่าว
    Last edited by gtoonline; 18 Dec 2008, 01:01:41.

8800 Ultra วัดกับ 9800GTX+ สบายๆครับ ..

แต่ความสดใหม่ คงไปสู้ series 9800 ไม่ได้แน่นอนครับ

9800 ประหยัดไฟกว่า โดยเฉพาะตัว GTX+ นี้ั ..

แต่ถ้ามองความแน่นอน และความขลังแล้ว

ต้องยกให้ 8800Ultra ไปเต็มๆครับ !!

ตัวผมเอง ใช้ 8800GTX มาแต่ไหนแต่ไร

ไม่เคยคิดไปหยิบเอา รุ่นใหม่ๆมาใช้เลยครับ ..

มันมวยคนละกล้ามเนื้อกันจริงๆครับ !!

Comment

ขอบคุณมากๆๆคับสำหรับความรู้

Comment

ดันเคยถามไปแล้วก็สรุปว่าพอๆ กันกับ 9800GTX+ ครับ
        แรมเยอะกว่าหน่อย bit เยอะกว่า resolution สูงๆ 8800Ultra กินครับ

Comment

วันก่อนเดินไปดู 1000ทิป เห็น 8800Ultra มือ2 5000 เองครับ แพง/ถูกไม่รุ
          ร้านหน้าบรรไดเลื่อน ชั้น M โซนของมือ2 ด้านหลัง ก่อนถึง ศูนย์เคลม Synex อ่ะครับ
          น่าจะต่อ ซัก 4000-4500 ได้นะครับ

Comment

ค่ายเขียวนิ มีรุ่ม Ultra sries ไหนบ้างครับจำไม่ได้ ที่จำได้แน่ Geforce 2 Ultra ครับ
            จำได้ว่าแพงมากเหมือนกันนะตอนนั้น

เจอแล้ว 5700 Ultra

รุ่นต่อไปก็ GTX 300 แล้วหละ สังเกตได้จากจะหายไป 2 series แล้วกลับมา
            Last edited by adtong; 18 Dec 2008, 01:50:04.

Comment

4TI 4200 Ultra
              5700 Ultra
              5800 Ultra
              5900 Ultra
              5950 Ultra
              6800 Ultra
              7800 Ultra ( อันนี้ เกือบจะออกครับ แต่หมันซ่ะก่อน )
              8800 Ultra

เท่าที่นึกๆออกอ่าครับ ..

มานไม่เกี่ยวล่ะครับ ที่จะหายไปกี่รุ่น แล้วจะออกมาตอนไหน

การ์ดรุ่น Ultra ต้องมีหลายปัจจัยของความพร้อมตอนนั้นๆด้วยครับ

ชิพเซ็ท , PCB , ภาคจ่ายไฟ , เม็ดแรมที่หาได้ , คู่แข่ง , บริษัท , ช่วงเวลา

เหล่านี้ ต้องมองหมดล่ะครับ ไม่งั้นก็ไม่ได้เห็น Ultra ง่ายๆแน่นอนครับ ..

อย่างช่วงนี้ เศรษฐกิจแย่ๆ Ultra คงไม่มีออกมากับ ซีรี่ยส์ 9 แน่นอนครับ ..

คอน เฟิร์มมมม !!
              Last edited by นาย...อั๊ยซ์...; 18 Dec 2008, 02:05:41.

Comment

8800 ultra เล่น Crysis ร้อนเกิน 70 หรอป่าว

Comment

Originally posted by gtoonline View Post
                  8800 ultra เล่น Crysis ร้อนเกิน 70 หรอป่าว

เกินแน่นอนครับ ..

แต่อากาศช่วงนี้ ก็น่าจะอยู่ราวๆนั้นครับ !!

Comment

= 9800GTX / HD4850

Comment

Originally posted by gtoonline View Post
                      เล่นหนักๆอย่างต่อเนื่องมีแปดสิบขึ้นครับ

แต่ใช้มาตั้งนานแล้วก็ยังสบายดีอ่ะครับ

เคยเอา 9800GTX+ มาเล่น

สุดท้ายต้องกลับมากอด 8800Ultra เพราะว่าความขลัง
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

600wattแท้เอาอยุ่หรอป่าวคับ

Comment

600wattแท้เอาอยุ่หรอป่าวคับ
                          เอาอยู่ครับ สบายๆ
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

ความขลังคงไม่มีการ์ดตัวใหนกิน 2900XT/8800Ultra ลงละ
                            Last edited by IX; 18 Dec 2008, 11:49:01.

Comment

8800Ultra = 9800GTX+ / HD4850

Comment

Working...
                              X