Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำการ Up Firmware ของ Samsung Combo NoteBook ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำการ Up Firmware ของ Samsung Combo NoteBook ครับ

เนื่องจากผมมีปัญหาการ Write แผ่น cd ครับ write ไม่ได้ แต่อ่านแผ่น cd,dvd ได้หมดครับ
    จะลอง Up Firmware ดูครับ อันเดิม 201U จะ Up เป็น 205U ครับ ได้ file .bin มาแล้วแต่ Up ไม่เป็น แนะนำหน่อยนะครับ แล้วหลังจาก Up แล้ว มันจะมีผลข้างเคียงเป่าครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ

www.rpc1.org

ลองไปหาโปรแกรมแฟลชfirmwareในนั้นดู อัพแล้วถ้าไม่ดีขึ้นก็ลองเช็ดหัวเลนส์ดูแทนแล้วกัน

Comment

OK UP จาก SN-324F 201U => 205U แล้ว write ได้แล้วครับ
      ขอบคุณ คุณหัวโบราณมากๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อใหม่แล้ว
      5555555

Comment

Working...
      X