Announcement

Collapse
No announcement yet.

คราบซิลิโคลนใช้ทินเนอร์เช็ดได้ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คราบซิลิโคลนใช้ทินเนอร์เช็ดได้ปะครับ

เป็นคราบซิลิโคลนแบบในภาพอะครับ พอดีไม่น้ำยาล้างเล็บอะครับ ทินเนอร์จะแรงไปไหมครับ

รูปใหญ่มากมายย ไม่ควรใช้ทินเนอร์เช็ดครับ มันแรงเกินไป เดี๋ยวทินเนอร์มันจะกัดกร่อนตัวหนังสือ
    แนะนำใช้แอลกอฮอลล้างแผล ชุบกระดาศทิชชู่เช็ด ตามซอกใช้กระดาษทิชชู่พันเล็บเกลี่ยเอาตามมุมเอาครับ

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
      รูปใหญ่มากมายย ไม่ควรใช้ทินเนอร์เช็ดครับ มันแรงเกินไป เดี๋ยวทินเนอร์มันจะกัดกร่อนตัวหนังสือ
      แนะนำใช้แอลกอฮอลล้างแผล ชุบกระดาศทิชชู่เช็ด ตามซอกใช้กระดาษทิชชู่พันเล็บเกลี่ยเอาตามมุมเอาครับ
      เพื่อความชัดเจนครับ
      งั้นเดินไปซื้อข้างบ้านละครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

อย่าเด็ดขาดคับ เจอทินเนอร์เป็นเจ๊ง

Comment

ใช้แต่ ทิชชู แต่แม่ม เอาออกยากเหมือนกัน ถ้าหนาๆหน่อย หาไรขูดๆ บัตรเติมเงิน

Comment

Working...
          X