Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นGTA4กระตุกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นGTA4กระตุกครับ

spec ตามรายเซน เลยครับ เซงเปดโหลดตั้งนาน

เล่นลื้นสิแปลก = =*

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345085

Comment

กะตุกเเค่ไหน

ผมใช้
        4000+
        2 m ram
        3850 256/256 เล่นได้ปกตินะ

Comment

Originally posted by heroin View Post

ผมใช้
          4000+
          2 m ram
          ของผม 4000+ 2.7
          Ram 2GB
          9800GTX+ 1GB
          ปรับ High นอกนั้น 1 หมด
          FPS ประมาณ 25 บางฉากโดนกดไป 14

เกมกิน CPU แ้ล้ว CPU เราก็ดันเน่าอีก เซง

Comment

มีวิธีแก้ไหมเนี่ยครับ เซงครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post

ผมใช้
              4000+
              2 m ram
              แต่ผมมันกระตุกขั้นรุนแรงเลยอะเกี่ยวกับอะไรบ้าง เนี่ย

Comment

ใช้จอเท่าไหร่ปรับความระเอียดเท่าไร่ กราฟิคขั้นไหนที่บอกกระตุก อยู่ดีๆมาบอกกระตุก

Comment

Originally posted by ekkapun View Post
                  ใช้จอเท่าไหร่ปรับความระเอียดเท่าไร่ กราฟิคขั้นไหนที่บอกกระตุก อยู่ดีๆมาบอกกระตุก
                  จอ 1024*768 ปรับทุกอย่าง low หมดเลยครับ

Comment

Originally posted by improvise View Post
                    จอ 1024*768 ปรับทุกอย่าง low หมดเลยครับ
                    เกมนี้มันกิน cpu กับเเรมค่อนข้างเยอะ oc cpu ไปอีกดีกว่าซัก3.0 ถ้ายังไม่หายเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูรึยังคับ

Comment

update patch กับ Drivers ยังครับ และอีกอย่างสร้างไฟล์ notepad แล้วพิมพ์ -availablevidmem 4.0 แล้วเซพ โดยใช้ชื่อไฟล์นี้commandline

ตัวเลข 4.0 คือ ตัวคูณแรมการ์ดจอของท่าน สมมุติว่าการ์ดท่านแรม 256*4 จะได้ 1024 MB หลอกเกมส์ เพื่อปรับออพชั่นตามใจชอบ

Comment

สเปคของ จขกท. ก็พอๆ กับของผมเลยครับ ผมยังไม่กระตุกเลยอะปรับ high ทั้งสองอันเลยอะ
                        สเปคผม E2160 ไม่ OC Ram 800 1*2 VGA 3870 Toxic เหมือนกัน
                        ลองใช้ Crack ของ Racer911 ดูครับ อาจใช้ได้ก็ได้

Comment

cpuเหมือนกันเลย สำหรับผมนะ ลากVGA เท่าไหร่ก็เถอะไม่เกิดผลและแทบไม่ต่างครับขนาดเอา8800gtsของหลานมาลองก็ต่างไม่มากครับ แต่พอลากcpuไป2.8 ต่างกันฟ้ากะดินเลยครับ จาก 11-20FPS เป็น 15-30 บางทีแวปขึ้นไป45เลยตอนอยู่ในห้องแต่อันนี้ผมไม่นับครับเอาเป็นว่า ท่านลองลากcpuดูครับ ทีละนิดแล้วเข้าเกมส์ดู update patch กับ Drivers ด้วยนะครับของATiก็ตัวล่าสุดน่ะครับ_________________________________________________________________________________________________ Statistics
                          Average FPS: 35.13
                          Duration: 36.85 sec
                          CPU Usage: 90%
                          System memory usage: 78%
                          Video memory usage: 100%

Graphics Settings
                          Video Mode: 1024 x 768 (85 Hz)
                          Texture Quality: Medium
                          Render Quality: Highest
                          View Distance: 5
                          Detail Distance: 68

Hardware
                          Microsoft Windows XP Professional
                          Service Pack 3
                          Video Adapter: NVIDIA GeForce 7900 GS
                          Video Driver version: 180.84
                          Audio Adapter: Realtek HD Audio output
                          AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 5000+

File ID: benchmark.cli
                          Last edited by runnerkob; 18 Dec 2008, 23:18:32.

Comment

ลง วินโดวส์ ใหม่ ครับไม่หาย มา สะกรัมผมได้เลย ลองลงใหม่กะเกมนี้ จนอ้วกมาแล้ว ใช้ vista sp1 อยู่ครับ
                            15 - 29 fps ตอนขับรถกับไล่ยิง ชาวบ้าน 45 - 50 ตอนอยู่ในบ้านกะลังเซฟ อิอิเฟรมพุ่งกระจายเลย

amd 4000+ 2.11
                            2gb
                            4580 pwc
                            cpu เดิมๆไม่ oc จ้า
                            Last edited by ootpang; 18 Dec 2008, 23:09:52.

Comment

หายาแก้ไอ ตัวอื่นดู
                              หรือ Update Driver VGA
                              ลง Patch ด้วย

Comment

Working...
                              X