Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4830 Vs 8800GT ขอชัดๆ คอนเฟิร์ม !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ati รู้สึกว่าสีสดใสดีครับ

Comment

Originally posted by narong2524 View Post
      สรุปว่า 8800GT ถ้าจะเล่นเกมส์ แต่ถ้าหนักไปทาง หนัง HD4830 กินใช่ไหมครับ
      เล่นเกมส์ถ้าไม่มานั่งเทสคะเเนน มานั่งเช็คเฟรมเรต มานั่งอัพไดร์เวอร์ตอนเกมส์ใหม่ๆออก ผมว่าเเทบไม่รู้สึกถึงความเเตกต่าง เเต่ถ้าเรื่องดูหนัง HD ยกให้ ATI ไปเลย เก็บงานดีมากผมเห็นตอนท่านเรือรบมาเซ็ตให้เเทบไม่เชื่อสายตาปกติดูเเบบเดิมๆ

เเต่ตอนนี้ความคุ้มค่าผมยกให้ 8800 gtคับ เพราะผมเล่นเกมส์มากกว่า ดูหนังนานๆทีจะได้ดู HD ดูเฉพาะเรื่อที่ชอบ 4830 ก้หาสวยๆหน่อยเห็นเเต่ซิงคืลิเก พูดตามตรงขัดตา

Comment

แอบเชีย4830 เพราะมันใหม่กว่า

Comment

8800 GT ฟันธง ตกลงเอาตัวนี้ละ เดียวจะเข้าไปถอยที่โคราช แต่น่าจะมีของนะ สาธุ

Comment

ขออีกที ไหนๆ ก็ตกลง 8800GT ละ ตอนนี้ยี้ห้อไหนดีสุดครับ ?

Comment

Originally posted by narong2524 View Post
              8800 GT ฟันธง ตกลงเอาตัวนี้ละ เดียวจะเข้าไปถอยที่โคราช แต่น่าจะมีของนะ สาธุ
              โคราชไม่มีของคับ ยืนยันทุกร้าน ผมเช็คมาหมดเเล้ว มีเเต่9800 ของ inno คับ 4990 นะถ้าจำไม่ผิด

ขนาด 9800gtx +ผมไปซื้อเมื่อ2วันก่อนเเทบพลิกเเผ่นดิน มีตัวเดียวในโคราช ของXFX ความจริงมีอีกร้าน big itเเต่เป็นของรinno มันสั้นไม่สวยดูเเล้วลิเกไงบอกไม่ถูก

ขนาดร้านเจ๊บูนยังบอกของไม่มีเลย 9800 gtถ้าอยากได้จริงไปสั่งเจ๊บูนร้าน isis คับ ของEVGA สวยดีคับรอของหน่อยไม่น่าเกิน2วัน

Comment

ง่าไม่มีของอีก 8800GT นี่สั่งร้าน isis ได้ใช่ไหมครับ จะได้สั่งเลย

Comment

ง่าไม่มีของอีก 8800GT นี่สั่งร้าน isis ได้ใช่ไหมครับ จะได้สั่งเลย
                  08-1790-0958
                  เบอร์เจ๊เเก

Comment

ใช้ HD4830 พูดตรงๆ แรงพอสมควรครับ เล่นเกมส์ ส่วนตัวคิดว่าสีแจ่มกว่านะ ลองเปิด 8AA สิ

Comment

8800 GT ครับป๋ม [Asus]

Comment

8800 พอ ๆ กับ 4850

Comment

8800 GT ด้อยกว่า 4850 หน่อยท่าน ตัวในลายเซ็นผมนะ
                          แต่ถ้าเล่นเกมส์ใหม่ ที่ใช้ฟิสิกส์เยอะๆ เล่น 8800 GT ดีกว่ามันมีฟิสิกส์ในตัว
                          เกมส์ไหนที่เข้ากับ ATI นะ ทำงานได้ไม่แพ้ 9800 gtx+ เลย
                          อย่างเดวิลเมคราย4 ทิ้ง 8800 gt เยอะพอควร
                          ปล. 4850 นะครับ ไม่ใช่ 4830 ตัวนี้ไม่เคยลอง ไม่ทราบ แต่ คาดว่าไม่แรงเท่า 8800 หรอก
                          ถ้า CPU ไม่แรงมาก 8800 gt ช่วยท่านได้เยอะ อยากรู้เทส GTA 4 ดูครับ

Comment

เเปะ 4830 ใน Res. ต่ำๆพอๆกับ 9800

เเต่ Res.ยิ่งสูง ทิ้ง9800 ***งพอสมควร (9800=8800)

4850 กับ 8800 อย่าเอามาเทียบกัน มันคนละระดับ

เเล้วก็ PhysX ไม่ได้เพิ่มเฟรตเรต หรืออะไรก็ตามเเต่ เเค่ทำให้ ฟิสิก มันสมจริงขึ้น (สวยขึ้น นิดนึง)
                            Last edited by Picasso; 19 Dec 2008, 14:12:18.

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                              เเปะ 4830 ใน Res. ต่ำๆพอๆกับ 9800

เเต่ Res.ยิ่งสูง ทิ้ง9800 ************งพอสมควร (9800=8800)

4850 กับ 8800 อย่าเอามาเทียบกัน มันคนละระดับ

เเล้วก็ PhysX ไม่ได้เพิ่มเฟรตเรต หรืออะไรก็ตามเเต่ เเค่ทำให้ ฟิสิก มันสมจริงขึ้น (สวยขึ้น นิดนึง)
                              หมายถึง การใช้งาน CPU ท่าน ไม่ได้หมายถึงเฟรมเรท ถ้าCPU ไม่ค่อยแรง มันไม่ค่อยกระตุก(ตอนที่มันคำนวนฟิสิกส์)
                              และ เทสในชุดเดียวกันเนี่ย 4850 เฟรมสูงกว่า ใช่ครับ แต่เฟรมเรทตำสุดพอๆกับ 8800 gt
                              ไม่ลากคะแนนทิ้งกัน 1000 +- ไม่เกิน 500 ท่าน
                              ส่วนในรูปที่โพส ผมบอกไปแล้ว ไม่รู้ไม่เคยใช้

Comment

Originally posted by zyrick View Post
                                8800 GT ด้อยกว่า 4850 หน่อยท่าน ตัวในลายเซ็นผมนะ
                                แต่ถ้าเล่นเกมส์ใหม่ ที่ใช้ฟิสิกส์เยอะๆ เล่น 8800 GT ดีกว่ามันมีฟิสิกส์ในตัว
                                เกมส์ไหนที่เข้ากับ ATI นะ ทำงานได้ไม่แพ้ 9800 gtx+ เลย
                                อย่างเดวิลเมคราย4 ทิ้ง 8800 gt เยอะพอควร
                                ปล. 4850 นะครับ ไม่ใช่ 4830 ตัวนี้ไม่เคยลอง ไม่ทราบ แต่ คาดว่าไม่แรงเท่า 8800 หรอก
                                ถ้า CPU ไม่แรงมาก 8800 gt ช่วยท่านได้เยอะ อยากรู้เทส GTA 4 ดูครับ
                                พูดตรงๆเลย ต่างเเบบไม่รู้สึกเลยว่าต่างผมใช8800 gt เเล้วก็ไปใช้ ้ 4850 ice q turboไปเช็คดูได้ ขายไปเมื่อ2-3เดือนก่อน ต้องหันกลับมาใช้ 8800 เเรงกว่านิดเดียยว นิดเดียวจริงๆ เเบบเฉยๆ เเต่ความสวยยกให้ ตอนนี้มาเล่นxfx9800 gtx+เเระ ยาวดี

Comment

Working...
                                X