Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเวลาลง Driver NVIDIA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเวลาลง Driver NVIDIA

ผมใช้ XFX 9500GT เวลาลง Driver ต้องลงจากแผ่น
    โหลดมาจากเว็บเล้วลงไม่ได้(ระหว่างลงอยู่ดีๆก็เป็นหน้าจอสีดําเฉย)
    เกิดจากอะไรเหรอครับ

สเปคครับ
    E7300
    mainboard P5KPL/1600
    ram DDR2 800
    XFX 9500GT

ดำนานเลยเหรอครับ ได้รอดูเปล่า ปกตินะถ้าลงไดรเวอร์การ์ดจอแล้วภาพจะหายไปแป๊บนึง

Comment

ไปเเล้วไม่กลับเลยครับ

Comment

ลองโหลดdriverใหม่จิครับ

mainboardมี VGAรึเปล่าครับ ถ้ามีให้เปลี่ยนไปใช้ตัวนี้ก่อน แล้วลองเปิดคอมใหม่ครับ น่าจะติดนะครับ
        จากนั้น ลองลบdriverเก่าทิ้ง แล้้ว กลับไปเปลี่ยนตัวเลือกgraphic cardในไบออสมาเป็นตัวเดิม
        จากนั้น ลงdiverที่โหลดมาใหม่

น่าจะหายนะผมว่า
        ถ้าไม่อาจจะเป็นที่การ์ดแล้วอ่ะ

Comment

ไม่ซับพอต หรือ อาจจะโหลดไม่ตรงรุ่น รึป่าวครับ

ให้ดี ให้ตรงแบบ แป๊ะ เลย

Comment

ยิ่งรุ่นใหม่ๆ(ไดร์ฟเวอร์) จะติดตั้งนานมากๆครับ

Comment

ผมก็เป็นนะครับ
              โหลดจากเวปมาแล้ว เครื่องจะแอ๊งคไปเลยจอดำแบบเจ้าของกระทู้ครับ รุ่นเดียวกันเลย

Comment

ผมก็เป็นครับ

Comment

Working...
                X