Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านเทพทั้งหลายช่วยวิเคราะห์และวิจารณ์ให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านเทพทั้งหลายช่วยวิเคราะห์และวิจารณ์ให้หน่อยคับ

คือผมมีโครงงานที่จะอัพคอมใหม่ที่เหมาะจะเล่น assasin ceed ,Crysis , Need for speed undercover ,PES 2009 ,Call of Duty wars at world , GTA IV แล้วก็ Tomb Raider ว่าอัพแล้วสามารถเล่นได้ไม่กระตุก ไม่อืด เล่นได้ลื่น รวมทั้งผมจะเอาไว้ใช้สำหรับรันโปรแกรม mathlab และ Fluent ด้วยคับ ส่วนด้านล่างคือสเปคที่ผมเลือกไว้
    cpu : E8400
    ram : 2G
    mainbroad P5K-SE\EPU
    VGA : Geforce 9800gtx+

ในส่วนของ supply ผมกะจะใช้ตัวเดิมเป็นของยี่ห้อ Delux 450 W ไม่ทราบว่าจะพอมั้ยหรือควรจะเปลี่ยนใหม่

ส่วนอุปกรณ์ที่ผมเลือกไว้ไม่รู้ว่ามันจะเหมาะสำหรับวัตถุประสงศ์ของผมมั้ย รวมทั้งคุ้มค่ากับเงินที่ต้องลงทุนมั้ยคับ หากมีคำแนะนำสำหรับอุปกรณ์ตัวอื่นที่เหมาะกว่ารบกวนแนะนำด้วยนะคับเพื่อเป็นตัวเลือกสำหรับการตัดสินใจและการเปรียบเทียบ ขอบคุณคร๊าบ

ในเรื่องเกมส์ผ่านครับใช้ได้ดีเลย ส่วน PSU 450W กับ 9800GTX+ ไม่แน่ใจว่าไหวมั้ยเพราะผลใช้ 400W Enermax กับ HDD 2 DVDRom 2 กับ 9800GTX+ Cpu Q6600 มันไม่ไหวเปลี่ยนเป็น 630W Raidmax ไหวอ่ะครับลอง ท่านต่อไปดูละกันนะครับเรื่อง PSU แล้วเรื่องโปรแกรมที่ใช้งานไม่รู้ครับท่านต่อไปอีกละ

Comment

ของ4ชิ้น ใช้ได้ครับ

Comment

Working...
      X