Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Rise of the Argonauts แล้วใช้จอย Xbox360 บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น Rise of the Argonauts แล้วใช้จอย Xbox360 บ้าง

ทำไมผมใช้ไม่ได้ input Device ยังไงก็ไม่ได้ ยังไงก็ยังเป็น keyborad&mouse ตลอด
    เกมส์พอร์ตมาจาก xbox แต่ไงใช้จอย xbox ไม่ได้ ท่านได้ใช้อยู่แน่นำหน่อยครับ

ผมใช้ได้ครับมันดีเทคจอย 360ให้เองเลย ผมลงตัวเต็มเลยครับ

Comment

ที่ผมลงก็น่าจะตัวเต็มนะครับ แบบ DVD 2 แผ่น มัน ดีเทคเจอครับ
      แต่ว่าตอนเข้าไปใน option / Control เดิมๆ มันจะเป็น keyboard & mouse ใช่ไหมครับ
      แล้วเราจะเลือกให้เป็น จอย xbox ไม่ได้ เวลาเล่นก็ควบคุมได้ครับ วิ่งไปมา ซ้ายขวา แต่นั้นเอง
      ปุ่มอื่นใช้ไม่ได้เลย

Comment

ผมเข้าไปที่option ก็เลือกได้ตรงinput device คลิ้กตรงคำว่า keyboard & mouse
        มันจะเปลี่ยนให้เป็น จอยxbox มีเลือกปุ่ม 3แบบ เลือกระบบสั่น ลองดูอีกทีครับ
        ถ้าไม่ได้ลองลงdriverของจอยดูอีกที

Comment

จะลองดูครับ คลิ๊กเลือกยังไงก็ไม่ไป เป็น Keyboard & mouse เหมือนเดิม

**สรุปว่าไม่ได้ครับ สงสัยเป็นที่เกมส์ผมแน่นอนเลย คงไม่เกี่ยวกะ จอยหรอก
          เพราะว่าเกมส์ Prince Of Persia ก็ยังใช้จอยเล่นได้ปกติ เซ็งเอาเกมส์ออก ไม่เล่นแล้ว
          Last edited by mpromsopa; 20 Dec 2008, 12:43:52.

Comment

Working...
          X