Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีการปรับ gf7300 ไม่ให้มันแชร์แรมเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีการปรับ gf7300 ไม่ให้มันแชร์แรมเปล่าครับ

มีวิธีการปรับ gf7300 ไม่ให้มันแชร์แรมเปล่าครับ คือผมเพื่มแรมเข้าไปแล้วมันดึงแรมผมไปจากเดิม 256 เป็น 512 เลยทำให้เวลาเล่นเกมบางเกมพอเข้าไปมันปรับกราฟิกให้ผมสูงหมดเลยเป็นทุกครังตอนเข้าเกมอ่ะครับ

คือ gf7300 256MB แต่พอเพื่มแรมที่เครื่องนี้มันมันดึงแรมผมไปเป็น 512MB อ่ะครับ

Comment

คือผมไม่ต้องการให้ แชร์ หน่วยความจำของ System มาใส่ใน การ์ดจอ ครับสามารถตั่งได้ไหมครับ

Comment

เข้าไปตั้งค่าใน BIOS เลยครับ

Comment

คือว่ามันไม่มีให้ปรับอ่ะครับไม่ใช่การด์จอออนอ่ะครับผม เป็นการด์จอแยกครับประมาณว่าต้องการปิด turbocache มันอ่ะครับ มีวิธีไหนมั่งครับถ้าทางจะยาก.....

Comment

รู้สึกว่าจะปิดไม่ได้นะครับ มันแชร์แรมนี่มันขึ้นอยู่กับปริมาณแรมเครื่องเราครับ

Comment

แล้วสามารถโม bios ปิด turbocache ได้ไหมครับ

Comment

คิดว่าไม่น่าจะได้ครับ

Comment

แป๋ว.......ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X