Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆมันก็ดับเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆมันก็ดับเอง

เล่นเกมส์ไปได้สักพักมันก็ดับเอง ลองเปลี่ยน ทั้ง แรม power mainbord ก็แล้ว มันยังเป็นเหมือนเดิม ช่วยทีครับ งงกะมันจริงๆ

เช็คความร้อน??

Comment

ไม่นิ เปิดไม่ถึง 5 นาทีเลยครับ TT

Comment

เกมเกินสเปคเครื่องหรือเปล่าคะ เปลี่ยนแรม การ์ดจอ หรือไม่ก็ลองเช็คซีพียูด้วยนะคะ

Comment

PSU

Comment

เกมส์ไม่กินครับเกมส์ออนไลน์ SF ส่วน power supply เปลี่ยนแล้วครับ เหมือนเดิม
            เดี๋ยวจะลองทำใหม่อีกที
            ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ ถ้าไม่ได้จะมาใหม่ อิอิ

Comment

VGA ร้อนมาก แต่ก็ยังสงสัยอยู่ เพราะเครื่องอื่นๆ สเปคเหมือนกันแต่มันไม่ดับแฮะ ช่วยทีครับ

Comment

สเป็คเครื่องมีรัยมั่ง

Comment

E7300
                  P5KPL -AM
                  EN 7200
                  Power 500 watt
                  Ram 1 GB
                  HD 80 GB

Comment

เช็คความร้อนซีพียู กับการ์ดจอเป็นอันดับแรก

Comment

ดูสเป็คแล้วก็ไม่ได้ใช้พลังงานมากมายอะไรครับ

Comment

PSU ไม่ถึง หรืออาจจะเป็นเพราะ ไฟจาก PSU แกว่งเวลาโหลด ขาดๆเกิน เลยดับ
                        (ช็อตก็มีส่วน ดูตามหัวคอนเน็กเตอร์จาก PSU เข้าที่อุปกรณืต่างๆด้วย ว่ามีรอยดำๆหรือเปล่า)

เช็คความร้อนด้วยก็ดีครับ

Comment

ถ้ามันร้อน จะต้องใส่พัดลมเพิ่ม นอกจากนี้แล้วยังมีวิธีอื่นๆอีกป่ะครับ หรือต้องใส่ซิลิโลนเพิ่มอีก ครับ

Comment

Working...
                          X