Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD SG 80G ตัวบางรัน FAT32 ไม่ได้หรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD SG 80G ตัวบางรัน FAT32 ไม่ได้หรือครับ

ไม่ค่อยได้ตามเรื่องHDD มาจะ2ปีแล้ว พอดีฆฌ 40G BARA 7200.9 เสีย (Datecode 06132 เอง ใจเสาะจัง)

เลยได้ SG 80G 7200 ตัวบางมาเมื่อวาน ก็จัดการสับเปลี่ยนเลย ดั้งแต่รับมาเมื่อคืนลงXP FAT32 ไม่ได้
    แต่เมื่อเช้าใช้ได้แล้วครับ แต่ในแบบ NTFSนะครับ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ขออภัยที่รบกวนเมื่อคืน

แต่ทำไมตอนลงXP SP2 หัวข้อฟอร์แมตเป็น FAT32 ไม่มีให้เลือกจากเดิมที่เคยมี เลยใช้FAT32 ร่วมกับลูกอื่นๆไม่ได้

เห็นน้องบอกว่าเป็นที่ Firmware รุ่นตัวบางนี่ไม่รับ FAT 32หรือครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
Working...
X